[ Vật Lí 12 ]làm bài dao đông trên đường tròn lượng giác

A

anh_ha_kieu

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

cả nhà có ai thạo phần giải các bài toán trên đường tròn lượng giác thi júp mình vs nhé! mình không được thạo phần này cho lắm
làm thử 1 bài tập như thía này bằng đường tròn lượng jác júp mình vs
câu 1: cho vật dao đông vs phương trình x= 4cos(5\prod_{i=1}^{n}t +\prod_{i=1}^{n}/60. kể từ t=0 sau bao nhiêu lâu vật đi wa li độ x=-4 lần thứ 3 theo chiều dương???????
câu 2: cho pt dao động x= 6cos(2\prod_{i=1}^{n}t - \prod_{i=1}^{n}/3) tính quãng đường vật đi từ t=0(s) đến t =13/12(s)
júp mình vs nhé jải bài chi tiết nhé
thank các bạn trước

Last edited by a moderator:
H

hocmai.vatli

Trả lời em.

picture.php

Nếu bài với góc lệch pha là π/60 thì bạn cũng giải tương tự như thế nhé.

A

anh_ha_kieu

xin lỗi đề đánh sai các bạn thông cảm nha làm đê vs phương trình như hocmai.vatli

A

anh_ha_kieu

có cách nào nhanh nữa không ak? mình thấy thầy giáo làm trên lớp có mấy dòng thầy còn dùng công thức t/T=góc phi/360
bài 1 có thể biểu diễn trên đường tròn lượng giác không?

V

vuvantuongnt

có chứ nếu ạp dụng đường tròn lượng giác thi nhanh lám.nhưng mình xinloi nhe minh ko biết đánh văn bản.ban hãy tim hiểu cách đường tròn lươmh giác đi đảm bảo bạn giải bài trên chi 30s

Q

quangsontk

minh co cach ve duong trong luong giac cuc nhanh 30 giay la song. do la ve vong tron luong giac roi tinh .ma hinh nhu ban ghi sai de so le wa.

Top Bottom