[Vật lí 12] học Lý Hóa lại từ đầu thế nào

H

h3ob3o.2909

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình sắp lên 12, nhưng trong đầu ko có 1 chút kiến thức gì về Lý, Hóa ( vì mình học khối D). Bây h mình muốn học thêm, đơn giản là để biết chứ thi ĐH thì mình cũng ko dám. Nhờ mọi người tư vấn. Trong hocmai có khóa nào hợp với mình ko? :-S

H

hetientieu_nguoiyeucungban

trong học mãi có mấy khoá học đó
1. là luyện thi đảm bảo
2. là luyện thi theo chủ đề
hoặc bạn có thể học theo chuyên đề
có 3 hình thức học tuỳ thuộc vào cách bạn chọn

T

traimuopdang_268

Mình sắp lên 12, nhưng trong đầu ko có 1 chút kiến thức gì về Lý, Hóa ( vì mình học khối D). Bây h mình muốn học thêm, đơn giản là để biết chứ thi ĐH thì mình cũng ko dám. Nhờ mọi người tư vấn. Trong hocmai có khóa nào hợp với mình ko? :-S

Bạn biết không. Nếu m dùng câu đó của bạn "vì m học k.D nên m k bit xíu gì hoá lý" Mình tin chắc m sẽ bị thầy "đập " cho phát

Ngay từ từ tưởng bạn đã nghĩ m không học được. Ngay từ khởi đầu bạn đã thấy bạn không có khả năng. Và ngay từ cách đưa kiến thức vào đầu bạn cũng không muốn.

Bạn khó có thể học được

Hãy xem lại "cách suy nghĩ" trước tiên

Thân ái,

V

vht91

môn lí gói gọn 12 à, thêm 1 tẹo kiến thức toán như đạo hàm, vi phân học ở lớp 11 à, ko có hóa, nên mất căn bản lí mấy năm trước vẫn học lí thi đại học tốt
môn hóa thì chịu, nếu mất căn bản chỉ có nước học lại, ko thì "bơi" lun, tốt nghiệp còn khó, nếu ko học chữ nào, chứ đừng nói tới thi CĐ-ĐH
nhưng nếu ko có ý định thi ĐH thì giáo viên trên trường cũng "gò" cho bạn tốt nghiệp à, đâu có trường nào mún thành tích trường mình thấp. thấy năm ngoái ko, tỉ lệ tốt nghiệp ~ 97%

D

destinyx4

Tốt nhất là bây h cậu cứ học kiến thức cơ bản làm hết bài tập SGK+SBT đã đừng có chạy theo đi học ở lò ở trung tâm làm gì đã không hiểu thì đến đó cũng chả giải quyết được gì đâu

T

tramngan

môn lí gói gọn 12 à, thêm 1 tẹo kiến thức toán như đạo hàm, vi phân học ở lớp 11 à, ko có hóa, nên mất căn bản lí mấy năm trước vẫn học lí thi đại học tốt
môn hóa thì chịu, nếu mất căn bản chỉ có nước học lại, ko thì "bơi" lun, tốt nghiệp còn khó, nếu ko học chữ nào, chứ đừng nói tới thi CĐ-ĐH
nhưng nếu ko có ý định thi ĐH thì giáo viên trên trường cũng "gò" cho bạn tốt nghiệp à, đâu có trường nào mún thành tích trường mình thấp. thấy năm ngoái ko, tỉ lệ tốt nghiệp ~ 97%

Vẫn có liên quan đến cơ học lớp 10, cũng hỗ trợ cho dao động cơ lớp 12 (như lực hấp dẫn, lực ma sát, lực quán tính, định luật newton...). Tuy nhiên ở mức độ thi tốt nghiệp thì chỉ cần lớp 12 là quá đủ, đừng học chuyên đề hay làm dạng bài tập khó, kiếm cuốn sách nào luyện thi tốt nghiệp ý...

N

namphuong_2008

tình hình là mình cũng đang khó xơi môn Lí vì muốn thi Kiến trúc
LÍ mình học không tệ, nhưng hè này ko đi học thêm, mình tự học lại ko hiệu quả lắm nên đang gặp vài vấn đề
nếu bạn nào muốn học nhóm, choc nick nhé, mình cùng nhau học ^^
Nick yahoo của mình nè: daphne_kasby

N

namphuong_2008

tình hình là mình cũng đang khó xơi môn Lí vì muốn thi Kiến trúc
LÍ mình học không tệ, nhưng hè này ko đi học thêm, mình tự học lại ko hiệu quả lắm nên đang gặp vài vấn đề
nếu bạn nào muốn học nhóm, choc nick nhé, mình cùng nhau học ^^
Nick yahoo của mình nè: daphne_kasby

Top Bottom