[Vật lí 12] Điện từ trường - lý thuyết

H

hoanglyst

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:roll: Tớ đầu hơi ngu ngốc nên ko hiểu tại sao điện từ trường lại là dạng vật chất tồn tại khách quan nhỉ, phải hiêu sao đây, với lại tương tác xa, gần là cái gì, thế thì điện từ trường là tương tác gì. Ai giúp với ...

K

kenshin246

Bạn ơi thật sự về vấn đề này để giải thích thật thấu đáo thì mất nhìu thời gian lém.Mình chỉ mạn ph1p nói một í thui.
Tồn tại khách wan nghĩa là sự tồn tại độc lập kô phụ thuộc vào tác động của cái khác.Ta có thể quan sát được nó hoặc không nhưng bản thân nó vẫn tồn tại.
Còn tương tác gần tương tác xa thì để khi khác ha

Q

quoatnumberone89

Re: Điện từ trường - lý thuyết ?

hoanglyst said:
:roll: Tớ đầu hơi ngu ngốc nên ko hiểu tại sao điện từ trường lại là dạng vật chất tồn tại khách quan nhỉ, phải hiêu sao đây, với lại tương tác xa, gần là cái gì, thế thì điện từ trường là tương tác gì. Ai giúp với ...
cái j` phục vụ thi Dh hãng nói nhé mà theo tôi ko biết đê thi kiểu j` hóa đang học gà mờ nè no phát khiếp chan rồi

K

kenshin246

muốn hiểu dễ hơn về khái niệm tồn tại khách quan tui xin ví dụ 1 trường hợp là ta quan sát 1 tờ giấy có 2 mặt trắng và đen.Có khi ta quan sát được cả 2 mặt nhưng cũng có lúc ta chỉ thấy được một mặt nhưng ta biết cả 2 mặt vẫn tồn tại

Top Bottom