[Vật lí 12] Dao động điều hoà.

H

huongngoclan0212

vật lý cũng ko khó đâu bạn ơi. cái chính là mình phải cố gắng học thật vững lý thuyết và làm nhiều bài tập là được

P

pttd

Vật lí chủ yếu là nhớ được công thức và hiểu được hiện tượng....chăm chỉ làm nhiều dạng bài tập thì tự khắc sẽ có phản xạ thôi

K

king_of_all

ban dung` nho' may moc cong thuc lam` j`. phai tu chung minh lay', thi` bai` nao` cung lam dc tuot'

K

kitbzo

:)

;)Cái đầu tiên phải nói đến là bạn có thật sự muốn và ham thích học Vật Lý ko! Nếu k thỳ tất cả những lời khuyên vs bạn đều trở nên sáo rỗng hết! :p Mấy điều mà ai cũng biết để học tốt k chỉ riêng Lý nè:
- Chăm chú nghe giảng và k lơ là mặc dù đã học qua ở đâu đó! Bởi vì mỗi ng` có 1 fương fáp giảng dạy khác nhau, có thể sẽ đem đến cho bạn những cái nhìn mới mẻ về cùng một vấn đề đấy! ;)
- Cái này của thầy dạy Lý tớ dạy: Sau khi học trên lớp hay bất kỳ đâu, miễn nó là 1 thứ mình mới biết thỳ về nhà, buổi tối nên dành ra 10' để đọc lại nó 1, 2 lượt! Rồi gấp vở lại và trả lời 1 câu hỏi cho tất cả các môn: "HÔM NAY CÓ J MỚI???"
- Chia đôi lượng BTVN, một nửa làm ngay tối hôm đó củng cố kthức, một nửa làm tối hôm trc khi đến lớp để coi đó như 1 lần chuẩn bị bài trc khj đến lớp! :)>-
- Hệ thống hóa kiến thức bằng fương fáp sơ đồ hóa! Rất dễ thuộc và nhớ cực lâu! ;) Đừng máy móc vì tớ cá nếu máy móc thỳ qua đợt ktra bạn k nhớ j`! :D
- Điều cuối k thể thiếu là mua sách tham khảo thêm, chăm chỉ đọc, luyện tập thật nhiều thỳ bạn sẽ có đc những kinh nghiệm mà ng` ta gọi nôm na là "Nhìn cái biết hướng làm"! Đạt đến trình độ đấy thỳ bạn @-)@-)@-) pro lắm! :p

Hy vọng với mấy câu này bạn sẽ tích lũy đc kinh nghiệm cho mình! Với những điều này mình áp dụng cho Lý thỳ KQ thật sự làm hài lòng mình! Chúc bạn học tốt!

Kít!

N

ngocthinhdan

Mình nghĩ môn lí và môn toán là hai môn gắn bó trực tiếp với nhau..Bạn giỏi toán thì bạn mới học được lí.Nhưng bạn giỏi toán thì bạn chưa chắc học giỏi lí vì trong toán thì chúng ta giải ra kết quả là xong nhưng trong vật lí ngoài ra kết quả nó phải đúng với hiện tượng vật lí.

N

nangbanmai_tt_vn

mình không nghĩ giỏi toán đã giói ly
như mình đay nè toán học ngu lém nhưng lý thì đâu có ngu .....thế nên
mà lý thì nhớ công thức thế thôi
lý thuyết thì cố mà nắm chắc vậy là ok mà

P

pttd

ban dung` nho' may moc cong thuc lam` j`. phai tu chung minh lay', thi` bai` nao` cung lam dc tuot'

cái này thì cũng ko phải là hoàn toàn đúng,chúng ta chỉ là học sinh,ko phải là nhà nghiên cứu khoa học,nên có thể chỉ chứng minh được 1 số công thức đơn giản thôi,còn lại là những công thức,định lí phức tạp mà kiến thức của ta chưa đầy đủ để có thể chứng minh,vì vậy trong toán,lí,hoá ta vẫn hay bắt gặp nhiều các công thức,tính chất, hoặc định lí mà sách yêu cầu ta "THỪA NHẬN KHÔNG CHỨNG MINH" đó thôi.Phải không???:D:D:D

N

nghec_xtec

bạn rỳ ơi .....để mình giúp cho ...học phí tính thế nào đêy ...............

G

galaem

sời ơi nói như king_of_all thi khi vào thi trắc nghiệm mà chưng minh thi còn thời gian để mà làm bai ak'
theo tui thì học công thức + hiểu mình có thick hoc lý hay không, trong đầu mình có tý kiến thức nào về vật lý
hay không thì hãy học con không thì hoc khối khác bạn ạ!!!!!!

V

violetsunset234

uhm... muốn học lý tốt thì điều tất nhiên là làm n` bài tập rồi
Với lại ngoài việc đọc thêm các sách tham khảo thì đặc biệt là phải chăm đọc SGK (tôi thấy cái này cũng có n` bạn lơ là lắm nên sẽ khá vất vả trong việc hiểu bài)

Top Bottom