[VẬT LÍ 11] thảo luận

H

hv_ngan_hang_25

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

em thấy môn hóa thì học trắc nghiệm từ lớp 10 mà sao vật lý các thẩy cô chẳng nói gì đến trắc nghiệm cả.mặc dù là lớp 12 vật lý mới quan trọng nhưng thẩy cô cũng nên cho bọn em làm quen chứ nhi?em chẳng có thủ thuật nào thi trắc nghiệm ý.anh chị giải thích giúp em với?

Last edited by a moderator:
A

anhsao3200

em thấy môn hóa thì học trắc nghiệm từ lớp 10 mà sao vật lý các thẩy cô chẳng nói gì đến trắc nghiệm cả.mặc dù là lớp 12 vật lý mới quan trọng nhưng thẩy cô cũng nên cho bọn em làm quen chứ nhi?em chẳng có thủ thuật nào thi trắc nghiệm ý.anh chị giải thích giúp em với?

Thật ra lí thi đại học chỉ thi trong kiến thức lớp 12. Nói cách khác lí ko liên thông kiến thức như hóa đâu em à. Hóa liên thông 10 thì lí liên thông 3-4 phần. Em chỉ cần học tốt kiến thức 12 để thi đại học còn lí 11 học để biết

0

0nly.kool

bạn ơi mình cũng chuẩn bị vào 12... còn có 1 năm để cố gắng ...ko biết nên học ntn nhỉ ?...

H

hoathuytinh16021995

nghĩ đến mà lại thấy lo sao mà 3 năm cấp 3 nó nhanh thế k biết đc!
quay đi quay lại đã hết rôi!

S

sunny1609

Đề thi ĐH năm nay hình như trên báo có nói có 2 câu lớp 11.
Vô lớp mình thầy dạy năm nay bảo "Đó là câu "truyền thống" của lớp 11, vậy mà không ai làm được, lại còn than nằm ở ngoài" làm mình cảm thấy "bấn loạn" quá

T

thjkhoctoan

mình thấy muốn học tốt lý 12 thì cũng phải có kiến thức khá tốt về lớp 11 và lớp 10.trong đó lớp 10 quan trọng hơn
nếu bạn muốn thi đại học đạt điểm cao thì cũng phải học tốt môn toán.những bài thi đại học môn lý khó mang tính phân hóa cao thì thuờng phải sd nhiều kiến thức về toán để giải chứ chỉ có kiến thức lý thui là k đủ đâu bạn ak`.mình nói như vậy chắc bạn hiểu chứ.

T

thjkhoctoan

mình thấy muốn học tốt lý 12 thì cũng phải có kiến thức khá tốt về lớp 11 và lớp 10.trong đó lớp 10 quan trọng hơn
nếu bạn muốn thi đại học đạt điểm cao thì cũng phải học tốt môn toán.những bài thi đại học môn lý khó mang tính phân hóa cao thì thuờng phải sd nhiều kiến thức về toán để giải chứ chỉ có kiến thức lý thui là k đủ đâu bạn ak`.mình nói như vậy chắc bạn hiểu chứ.

Top Bottom