[Vất lí 11] bài tập lý 11

S

silvery93

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[FONT=.VnTime]2 [/FONT]dây dẫn thẳng dài có dòng điện chạy qua I1 = 10A ; I2 = 15A đặt vuông góc với nhau và cách nahu 20cm . xđ cảm ứng từ tại điểm M cách mỗi dây 10 cm

T cần cái hình thôi ; chỉ giúp t tại sao có dấu + ; dấu – :|=((=((=((

D

doremon.

[FONT=.VnTime]2 [/FONT]dây dẫn thẳng dài có dòng điện chạy qua I1 = 10A ; I2 = 15A đặt vuông góc với nhau và cách nahu 20cm . xđ cảm ứng từ tại điểm M cách mỗi dây 10 cm

T cần cái hình thôi ; chỉ giúp t tại sao có dấu + ; dấu –

với cái đề này thì làm sao xác định được cảm ứng từ

Còn hướng của 2 điện tích nữa chứ (hay nói cách khác là 2 dòng điện đó cùng chiều hay ngược chiều )

Còn cái dấu (+) ,(-) của bạn tớ k hiểu hình như là dấu (+) ,(.) thì phải

(+):dòng điện hướng ra phía sau mp hình vẽ

(.):dòng điện hướng ra phía trước mp hình vẽ

Còn nếu đề bài chỉ cho 2 dòng điện

-cùng chiều thì bạn dùng1 trong 2 cặp (+),(+) hoặc(.),(.) vẫn ra kq như nhau thôi

-ngược chiều thì ngược lại

p/s:Chẳng biết có hiểu đúng ý bạn hỏi k nữa .Trả lời đại :D

T

thanchetgoiemlasuphu93

hơ ..... cái này cũng khó hỉu, theo quy tắc bàn tay trái:
q6bv4piq67ka5m8ufvuo.bmp

nếu như thế này thì thấy zô lí thì fải

D

doremon.

hơ ..... cái này cũng khó hỉu, theo quy tắc bàn tay trái:
q6bv4piq67ka5m8ufvuo.bmp

nếu như thế này thì thấy zô lí thì fải

Nếu như trí nhớ của tớ k tồi thì ta có hai dòng điện cùng chiều hút nhau thì phải :D( mà cái đó bạn phải kết hợp cả bàn tay trái và bàn tay phải mới đúng được)
Còn cách nói trên của tớ đúng là khó hiểu thật ,nhưng k biết có đáp ứng được câu hỏi của bạn siliver93 k nữa

S

silvery93

với cái đề này thì làm sao xác định được cảm ứng từ
Còn hướng của 2 điện tích nữa chứ (hay nói cách khác là 2 dòng điện đó cùng chiều hay ngược chiều )
Còn cái dấu (+) ,(-) của bạn tớ k hiểu hình như là dấu (+) ,(.) thì phải

cùng chiều hay ngc chiều có lquan vs bài này ko
nó cho vuông góc rồi ma`
p/s cái hình kia kỉu j vậy :cool:

C

cucbong_80

r4r

thôi ban cứ suy nghĩ dâu + như là đứng nhìn đằng sau mũi tên ,dòng điện co chiều bay ra
còn dấu . như là đứng nhìn từ đằng trước mũi tên ,dòng điện có chiều bay dô:)

T

thienxung759

hình này sai rùi ạ. vecte B xác định không đúng ạ. áp dụng quy tắc nám bàn tay phải thì B1 hướng sang trái, còn b2 thì hướng xuống chứ ạ?
chi có điều là đề không cho cụ thê chiều dòng điên, nên chia làm 4 trường hợp thay đổi chiều của I thui
Hình như các cậu chưa thạo quy tắc bàn tay phải thì phải.:(
Không biết tớ có cần vẽ cái bàn tay ra không. :p

A

anhtuanphan

ha ha anh thiên xung nói hay quá
mà xin hỏi nếu bị cụt tay phải thì làm sao xác định được
theo em bạn nào nghiện rượu, bia thì dùng quy tắc vặn nắp chai
bạn nào có tuavit thì dùng quy tắc vặn đinh ốc
còn cụt tay thì phải chấp nhận thôi

H

hannapham

hộ mình với:
trong ống phóng điện tử của mấy thu vô tuýen truyền hình e thoát ra từ K được tăng tốc và thoát khỏi A với năng lượng W= 3 keV. sau đó e đi vào từ trường B của một cuộn dây : vecto B vuong góc vời phương ban đầu của e , B= 1,6.10^-3T
và tác dụng trong khoảng chiều dài L1= 5cm. sau khi ra ngoài từu trường , e chuyển động trong ống khoảng L2 = 30cm rồi đập vào màn huỳnh quang . tính đọ lệch x của e trên màn . biét 1eV= 1,6.10^-19 J
: đáp án là 15,6 cm

Top Bottom