M
machthao


Một ô tô khối lượng 1.5 tấn, bắt đầu chuêển dộng trên đường thẳng ngang dưới lực tác động là Fđ = 1200N. Biết lực ma sát = 5% trọng lượng xe và g=10m/s2 . Tìm động lượng và tốc độ của oto sau 4s