D
daipr0


giúp em làm bài này vớiMột quả cầu có khối lượng M = 300g nằm ở mép bàn. Một viên đạn có khối lượng m = 10g bắn theo phương ngang đúng vào tâm của quả cầu, xuyên qua nó và rơi cách mép bàn ở khoảng cách nằm ngang s2 = 15m, còn quả cầu thì rơi cách mép bàn ở khoảng cách s1 = 6m. Biết chiều cao của bàn so với mặt đất là h = 1m. Cho g = 9,8 m/s2. Tính độ biến thiên động năng của hệ.
- - 706J.
- - 850 J.
- - 901J.
- -805J.
tks nhìu nhìu
Em học dở lắm