C
canhsatdacnhiem


1.Một xe có m=200g chuyển động trên dốc dài 200 m cao 10m .
a,Xe chuyển động thẳng đều lên dốc vs vận tốc v=18km/h.công suất của chuyển dộng cơ bằng 0,75kw.tìm giá trị của lực ma sát .
b,sau đó xe xuống dốc nhanh dần đều vận tốc của xe ở đỉnh dốc là 18km/h,ở chân dốc là 54km/h.tính công suất trung bình ,công suát tức thời của động cơ ở chân dốc biết ma sat không đổi
2.cần trục nâng 1 vật m=100kg từ mặt đát lên theo phương thẳng đứng .trong 10m đầu tiên vật đi lên nhanh dần đều vs gia tốc 0,8m/s2.sau đó vật đi lên chậm dần đều thêm 10s nữa thì dừng lại.tính công do cần thực hiện
(mình cần ngay bây giờ ai giúp mình nha)
a,Xe chuyển động thẳng đều lên dốc vs vận tốc v=18km/h.công suất của chuyển dộng cơ bằng 0,75kw.tìm giá trị của lực ma sát .
b,sau đó xe xuống dốc nhanh dần đều vận tốc của xe ở đỉnh dốc là 18km/h,ở chân dốc là 54km/h.tính công suất trung bình ,công suát tức thời của động cơ ở chân dốc biết ma sat không đổi
2.cần trục nâng 1 vật m=100kg từ mặt đát lên theo phương thẳng đứng .trong 10m đầu tiên vật đi lên nhanh dần đều vs gia tốc 0,8m/s2.sau đó vật đi lên chậm dần đều thêm 10s nữa thì dừng lại.tính công do cần thực hiện
(mình cần ngay bây giờ ai giúp mình nha)
Last edited by a moderator: