Văn

N

nhoxqa

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình rất cần các bạn giúp làm bài vì mình sẽ kiểm tra một tiết :confused:
1 Trong Bài Học Đường Đời Đầu Tiên em rút ra bài học gì ? (viết thành 1 đoạn văn )
2 Viết một đoạn văn ca ngợi tinh thần vượt thác của Dượng Hương Thư ( Dượng Hương Thư là nhân vật trong bài Vượt Thác ) làm đúng mình thanks
mình là thành viên mới nhập nên còn rất vụng về có thể ghi nhầm chủ đề môn văn mà ghi chủ đề môn toán có gì xin các bạn thứ lỗi:(
gửi sớm nhất có thể nha mấy bạn xin đấy (22/2)

L

leemin_28

1. Không nên kiêu ngạo như Dế Mèn và gây ra những trò đùa dại rột đáng tiếc như Dế Mèn. Chỉ vì trò đùa ấy mà phải đổi lại cả mạng sống của Dế Choắt. Còn với chúng ta sẽ gây hậu quả thế nào?/:)/:)/:)/:)/:)/:)

N

nhoxqa

2 câu mới cám ơn nha . nhưng câu một mình thấy đúng đấy. câu hai mới là câu quan trọng không trả lời câu hai sao mà mình cám ơn được=((@-)/:):)>-:eek:

L

leemin_28

Mình đang vội nên nêu ý chính thui nhé!
+ Có thể miêu tả lại hình dang, hoạt động của Dương.
+ Qua đó nhận xét về tinh thần vượt thác: Không chịu lùi bước
+ Và nhận xét là Dượng Hương Thư giống những người lao động chân chính Việt.
..........

N

nhoxqa

trời ơi giúp hết luôn đi làm gì mà lúc vội lúc trả lời một câu thế:eek::confused:

N

nhoxqa

bạn giúp mình thêm câu này nữa được không ?
tả về nhân vật anh Kiều Phương trong truyện Bức tranh của em gái tôi ( Ví dụ : Tốt hay xấu chỗ nào ?...)
mình sẽ thanks ai trả lời:)>-:eek::rolleyes:

G

giangok12

bạn giúp mình thêm câu này nữa được không ?
tả về nhân vật anh Kiều Phương trong truyện Bức tranh của em gái tôi ( Ví dụ : Tốt hay xấu chỗ nào ?...)
mình sẽ thanks ai trả lời:)>-:eek::rolleyes:

Anh của Kiều Phương là một người ít nói, sống hơi nội tâm, có vẻ khá ích kỉ và hơi nhỏ mọn khi ghen với em mình.
tuy nhiên, khi nhận ra phẩm chất, nhân cách cao đẹp nơi cô em gái người anh đã biết hối hận,thương yêu, đối xử tốt với Kiều Phương
:) :) :)

N

nhoxqa

mong các bạn viết câu trả lời thành đoạn văn
|-)|-)|-)|-)|

Last edited by a moderator:
N

nhoxqa

cảm ơn các bạn về câu trả lời nhờ các bạn mà mình 10 đ á! mà không phải dễ có đểim đâu , người chấm bài mình là cô giáo gắt lắm:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::khi (69)::khi (58)::khi (132)::khi (110):

Top Bottom