Văn

• Thread starter manxinh_phuongthao_1998
  • Ngày gửi
  • Replies 2
  • Views 986

M

manxinh_phuongthao_1998

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hãy viết 1 đoạn văn (tự sự, miêu tả, biểu cảm hay cái gì cũng được) có sử dụng ít nhất 1 phép so sánh, 1 phép nhân hoá, 1 phép ẩn dụ, 1 phép hoán dụ và 1 câu trần thuật đơn
Mong các bạn giúp mình trước 8 giờ tối. Thanks nhiều
( Mình sẽ cảm ơn 10 lần nếu ai giúp được ):p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

P

phuongthuy816

Bạn xem thử bài viết của mình nha:
Trời đã châp tối,lang xóm tôi được bao bọc trong tấm áo đen.Bỗng đột nhiên,ánh trăng xuất hiện vuốt ve mái tóc của luỹ tre rồi châm rãi bước tưng bước khoan thai lên bầu trời cao thẳm.Nó cuộn tròn chiếc áo đen yên tĩnh và khoác lên chiếc áo lụa dài lung linh ánh vàng.Chiếc đĩa bạc nằm giữa tấm thảm nhung xanh lấp lánh vì sao.Những tiểu thư sao bẽn lẽn nấp sau ánh trăng để chiêm ngương vẻ đẹp huyền diệu của đêm trăng.Nhưng cây dừa dang tay vẫy gọi ông trăng cho đàn cháu xuống soi bong cho mình.những bé cây non ngộ nghĩnh vươn tay đòi mẹ cho soi sáng...
bạn xem thử bài này có gì thêm vào giúp mình nhé!bạn coi đã có đủ các phép tu từ chưa:D:D

M

manxinh_phuongthao_1998

Thanks bạn nhiều!!!!!!!!!!!!!!!
:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

Top Bottom