Văn Văn tự sự 8

Phạm Thúy Hằng

Cựu Phụ trách BP Quản lí & Mod CĐ|Thiên tài vật lí
Thành viên
15 Tháng ba 2017
6,181
1
10,074
1,243
20
Hà Nội
THCS Nam Từ Liêm
Last edited:

Hồng Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng sáu 2017
802
413
169
Thanh Hóa
THPT Hà Trung
Mở bài đây nha bạn:
Vậy là năm nay em đã là một học sinh lớp 8 rồi đó, đã là một cô học sinh chững trạc không như ngày này của 8 năm về trước. Tám lần được dự lễ khai trường, nhưng buổi khai trường đầu tiên vào lớp Một vẫn luôn để lại trong kí ức em ấn tượng sâu đậm nhất và có lẽ em sẽ không bao giờ quên được kỉ niệm vào ngày hôm đó.
(sưu tầm)

shirona

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2017
392
243
94
Hà Nội
tuổi thơ cũng giống như những phím đàn. khi ta chạm tay vào âm thanh sẽ vang lên. Mỗi một nốt nhạc mang một âm thanh khác nhau, mỗi một âm thanh mang một giai điệu khác nhau. Tuổi thơ cũng thế. Tuổi thơ của tôi đầy ắp những kỉ niệm vui có, buồn có,.. Những kỉ niệm ấy chính là quá trình để tôi trưởng thành. và quên sao được cái ngày tôi bước vào lớp 1- một bước ngoặt lớn trong cuộc đời của tôi
P/S ko hay thì thôi nhé :))

Phạm Thúy Hằng

Cựu Phụ trách BP Quản lí & Mod CĐ|Thiên tài vật lí
Thành viên
15 Tháng ba 2017
6,181
1
10,074
1,243
20
Hà Nội
THCS Nam Từ Liêm
tuổi thơ cũng giống như những phím đàn. khi ta chạm tay vào âm thanh sẽ vang lên. Mỗi một nốt nhạc mang một âm thanh khác nhau, mỗi một âm thanh mang một giai điệu khác nhau. Tuổi thơ cũng thế. Tuổi thơ của tôi đầy ắp những kỉ niệm vui có, buồn có,.. Những kỉ niệm ấy chính là quá trình để tôi trưởng thành. và quên sao được cái ngày tôi bước vào lớp 1- một bước ngoặt lớn trong cuộc đời của tôi
P/S ko hay thì thôi nhé :))
bạn viết à

anh thảo

Học bá thiên văn học
Thành viên
27 Tháng hai 2017
844
913
269
Hà Tĩnh
THCS Lê Văn Thiêm
Kể lại những kỉ niệm ngày đầu tiên đi học
giúp em mở bài với, please
không copy mạng nhé
Ngày đầu tiên đi học
Mẹ dắt em tới trường
Em vừa đi vừa khóc
Mẹ dỗ dành yêu thương​
Tiếng hát ai đó vừa cất lên , lòng tôi lại bồi hồi và xúc động nhớ lại những kỉ niệm ngày đầu tiên đi học. Những kỉ niệm ấy đã mãi hằn sâu vào trong tâm trí tôi , không thể phai mờ.

• Like
Reactions: Phạm Thúy Hằng

_ Yub _

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng sáu 2017
802
904
144
20
Hưng Yên
THPT
Kể lại những kỉ niệm ngày đầu tiên đi học
giúp em mở bài với, please
không copy mạng nhé
Mk ghi 1 số ý ra nhé tại mik lười viết cả bài
MB : khá dễ , bạn tự làm đc chứ ?
TB:
_ Buổi sáng hôm ấy : cùng mẹ dậy từ 5h (hay 6h cũng đc) sáng - có thể là 1 việc rất khó đối với 1 đứa mới lên 6 như tôi
_ Đc mẹ mua cho nhiều sách vở, bút thước và tất cả đều mới toanh khiến tôi ko rời mắt đc ( bạn bổ sung thêm nhé )
_Xong xuôi , mẹ chở đi đến trường để tham gia buổi lễ khai giảng , nhận lớp và học buổi học đầu tiên . Mẹ chở tôi đi trên con đường quen thuộc mà hằng ngày tôi đi đến lớp mẫu giáo
_ Trên đường , mấy bạn học sinh vừa đi xe đạp vừa gọi nhau í ới làm cho phố xá đã ồn ào nay lại càng ầm ĩ hơn . Từ các căn nhà , các bạn h/s cũng đc ba mẹ đưa đến trường giống như tôi
_ Đến trường , mẹ dắt tôi ra sân để dự lễ khai giảng , tôi đứng cùng mẹ ở giữa sân trường ,
nhìn xung quanh tôi , tất cả đều thật lạ lẫm
_ Những khu lớp học to, cao và dài như những người khổng lồ tôi xem hằng ngày trên ti vi vậy.
_Tiếng trống trường vang lên , từ các lớp các a/c lớn chạy ùa ra sân trường ngồi xếp hàng ngay ngắn .
_ Buổi lễ trôi qua thật nhanh, mẹ cầm tay tôi đến nhận lớp của mk
_Bước tới của lớp , 1 cảm giác j đó cứ làm tôi thấy sợ và chạy nấp sau lưng mẹ . Cô giáo hiền hậu đưa tay đón tôi vào lớp , tôi sợ ko giám đưa tay thì mẹ cầm tay tôi đưa cho cô giáo nắm lấy , tôi vẫn sợ và ko dám đi , mẹ thấy vậy cũng đẩy tôi lên trước rồi nở nụ cười tươi bảo tôi : '' cố lên con '' ., lúc sau tôi mới dè dặt bước tới trước nhưng tay tối vẫn nắm chặt tay mẹ , nửa muốn đi nửa muốn ở lại nên cứ long lanh mắt nhìn mẹ .
_ Dần dần tay tôi rời tay mẹ hẳn , tôi bc vào chỗ . Qua khung cửa , tôi thâý dáng mẹ cứ xa dần rồi khuất hẳn sau hàng cây . tôi rưng rưng chực khóc thì nhớ đến tối qua . Tối đó , tôi đứng trc gương với chiếc váy mẹ mới mua mà cảm thấy vui mừng lắm lắm .
_ Gạt đi những giọt nước mắt , tôi thấy tự tin hơn và ko còn thấy bỡ ngỡ , e ngại nữa và bắt đầu buổi học mới
KB: Bạn tự làm hộ mk nhé !

Top Bottom