văn thuyết minh

B

bengokkute1998

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

đề 1: tưởng tượng 20 năm sau, vào một ngày hè, em về thăm lại trường cũ.hãy viết thư cho một bạn học hồi ấy kể lại buổi thăm trường đầy xúc động đó.
đề 2:dựa vào nội dung câu chuyện " từ đầu đến nhưng việc chót đã qua rồi" trong văn bản truyện người con gái nam xương. hãy đóng vai trương sinh và kể lại. chú ý miêu tả và biểu cảm.
lưu ý:
đề 3: hãy đóng vai vũ nương kể về cuộc sống của mình trên dương gian. chú ý miêu tả và biểu cảm.
đề 1 mình cần dàn ý và bài viết.
đề 2 và đề 3 chỉ cần bài viết.

H

happy.swan

bengokkute1998 thân mến!
đã quá lâu rồi chung ta hong gặp nhau . Giờ này bạn ntn rồi? cuọc sống gd bạn ntn? ai cũng mong bnj về ngày hôm đó .Nhất là thầy.
Bạn còn nhớ trường mình không? ngôi trường cấp 2 nhỏ bé ấy.Còn mình vẫn nhớ nó.Nhớ về hàng ghế đá chúng mình vẫn ngồi ngày ấy.Và mình nhớ nhiều lắm
Lòng mình cứ xốn xang khi nhận được mail của lớp trưởng về cuộc gặp gỡ của lớp vào ngày hôm qua .trống ngực mình bõng đánh liên hồi như ngày mới nhập học.
trong tâm trí mình lúc đó là một ngôi trường khang trang hơn ngày đó.và mình mong gặp lại thầy giáo chủ nhiệm lớp mình nwm lớp9
ngay trên con đê ngày ây chúng mình đi đến trường mình đã cảm thấy sự thay đổi của cảnh vật bên dg.Và mình thật sự ngạc nhiên khi bước vào trong sân trường bởi sự đổi t5hay của những lớp học ngày xưa.Đặc biệt là thầy.Mái tóc thầy đã nhuộm màu thời gian nhuộm màu của bụi phấn trên những con đg học vấn của bao thế hệ trẻ.Gặp lại thầy ai cũng vui cũng rơm rớm nc mắt.
Thấy dẫn cả lớp về khu vực lớp mình năm đó= phòng....thầy vẫn nhớ chỗ ngồi của từng ng đặc biệt là cậu.Thầy vẫn ngồi trên ghế gv nhưng không giảng về những bài học của ngày nào mà giảng về cách sống của mỗi người sau bao năm xa cách. thầy trò chuyện nhiều lắm về nhiều điều sau bao năm không nói......
và khi tiếng trống trg vang lên thầy y cầu cả lớp đứng lên đi theo thầy thăm lại những kỉ nioệm nâm nào
(đoạn này bạn tưởng tượng ra cảnh thay đổi của ngôi trg )
=>suwj cảm động của mình sau buổi thăm trg XƯA
..................MISS TRƯỜNG NHIỀU LẮM...........................

Top Bottom