Văn 6 Văn tả cảnh sinh hoạt.

Xuân Hải Trần

Học sinh gương mẫu
Thành viên
9 Tháng bảy 2021
1,235
5,408
491
Hà Nội
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry!!
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Anh chị giúp em với ạ! ( dàn ý thui cũng được ạ )​
Trong hai văn bản Cô Tô và Hang Én, các tác giả đã viết về những trải nghiệm của mình,
miêu tả khung cảnh thiên nhiên, sinh hoạt và những con người họ đã gặp gỡ. Cuộc sống thật là
phong phú. Xung quanh ta, biết bao nhiêu sự việc đang diễn ra trong những khung cảnh khác
nhau. Em hãy quan sát và miêu tả một cảnh sinh hoạt mà mình đã chứng kiến hoặc tham gia và
chia sẻ với người đọc.

Em cảm ơn ạ.
@Roses_are_rosie , @Phạm Đình Tài

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Anh chị giúp em với ạ! ( dàn ý thui cũng được ạ )​
Trong hai văn bản Cô Tô và Hang Én, các tác giả đã viết về những trải nghiệm của mình,
miêu tả khung cảnh thiên nhiên, sinh hoạt và những con người họ đã gặp gỡ. Cuộc sống thật là
phong phú. Xung quanh ta, biết bao nhiêu sự việc đang diễn ra trong những khung cảnh khác
nhau. Em hãy quan sát và miêu tả một cảnh sinh hoạt mà mình đã chứng kiến hoặc tham gia và
chia sẻ với người đọc.

Em cảm ơn ạ.
@Roses_are_rosie , @Phạm Đình Tài
Em ơi, chị chưa hiểu ý em về đề bài này. Tức là ở đây là em muốn phân tích 2 văn bản này và rồi tả một cảnh sinh hoạt em chứng kiến đúng không? Nhưng mà nếu hướng dẫn như cách này thì nó không giống với văn tả lớp 6 á. Vì yêu cầu kha khá ý. Nên chị muốn hỏi là ở đây trọng tâm em cần là tả cảnh sinh hoạt thôi đúng không Xuân Hải ơi?

Xem thêm: Các topic đặc sắc nhất của box Văn

Last edited:

Xuân Hải Trần

Học sinh gương mẫu
Thành viên
9 Tháng bảy 2021
1,235
5,408
491
Hà Nội
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry!!
Em ơi, chị chưa hiểu ý em về đề bài này. Tức là ở đây là em muốn phân tích 2 văn bản này và rồi tả một cảnh sinh hoạt em chứng kiến đúng không? Nhưng mà nếu hướng dẫn như cách này thì nó không giống với văn tả lớp 6 á. Vì yêu cầu kha khá ý. Nên chị muốn hỏi là ở đây trọng tâm em cần là tả cảnh sinh hoạt thôi đúng không Xuân Hải ơi?
Dạ đúng rồi ạ. Cái này em hỏi cô thì cô bảo là bài này là tả cảnh sinh hoạt bất kì ạ

Top Bottom