Văn Văn nghị luận

Ocmaxcute

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng chín 2017
801
884
146
20
Nghệ An
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đề bài: Hãy kể lại một câu chuyện đáng nhớ về người than trong đó sử dụng yếu tố miêu tả nội tâm và yếu tố nghị luận?

Các bạn không cần viết bài, gợi ý cho mình cái cốt truyện sao cho nó có diễn biến nhiều nhiều và có tính triết lí tí nhé! Thanks. Nhớ là chỉ cần nói CỐT TRUYỆN thôi! ♥♥

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
Đề bài: Hãy kể lại một câu chuyện đáng nhớ về người than trong đó sử dụng yếu tố miêu tả nội tâm và yếu tố nghị luận?

Các bạn không cần viết bài, gợi ý cho mình cái cốt truyện sao cho nó có diễn biến nhiều nhiều và có tính triết lí tí nhé! Thanks. Nhớ là chỉ cần nói CỐT TRUYỆN thôi! ♥♥
Có cần chân thực, xảy ra với cuộc sống của bạn không? Hay chỉ cần như kiểu viết truyện là được?

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Trường Trung học Phổ thông Trực Ninh B.

Gợi ý: Với dàn bài này, ta nên viết về kỉ niệm buồn để làm nổi bật cái ''sáng'' và ''tối'' trong tâm hồn và suy nghĩ của nhân vật chính.
Tiến trình mâu thuẫn cốt truyện và hoạt cảnh như sau:
Cuộc sống nghèo khổ => cuộc sống sung túc=> mâu thuẫn nhỏ, bộc phát=> mâu thuân chủ ý=> Đấu tranh tình cảm => Lắng lại.
Chúc em học tốt, viết tốt!

Top Bottom