Góp ý Vấn Đề Về HMCoin

Status
Không mở trả lời sau này.

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Dạo này,khi lướt qua các Topic Về Những câu nói hay,Những sự thật...về cung hoàng đạo(mình hoàn toàn ko có ý kiến về Các chủ đề này :D,hay mà)
thì mình thấy mọi người toàn kiểu copy lại rồi dán lại xuống phần comment của mình
Ví dụ nhé:(mình sẽ che tên mọi người lại để mn đỡ ngại,nếu admin cần mik sẽ gửi link)

Theo mik thì cách giải quyết cũng đơn giản mà các bạn cố tình không thực hiện đó là chức năng QUOTE
cách làm là bạn bôi đen 1 phần chữ
nó sẽ hiện lên chữ QUOTE
bạn bấm vào đó rồi xuống phần bình luận
bấm vào Insert Quote
chòn Quote these gì gì đấyupload_2017-10-25_15-42-58.png
vậy là được rồi đấy

còn về việc sao để cấm các bạn thì ta thêm vào luật là Ai copy phần trả lời của người khác mà ko Quote thì ăn điểm phạt rồi bị trừ 10 HMCoin

Blue Plus

Cựu TMod Toán|Quán quân WC18
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
7 Tháng tám 2017
4,506
10,437
1,114
Khánh Hòa
$\color{Blue}{\text{Bỏ học}}$
Dạo này,khi lướt qua các Topic Về Những câu nói hay,Những sự thật...về cung hoàng đạo(mình hoàn toàn ko có ý kiến về Các chủ đề này :D,hay mà)
thì mình thấy mọi người toàn kiểu copy lại rồi dán lại xuống phần comment của mình
Ví dụ nhé:(mình sẽ che tên mọi người lại để mn đỡ ngại,nếu admin cần mik sẽ gửi link)
View attachment 27347

View attachment 27349

View attachment 27350

Theo mik thì cách giải quyết cũng đơn giản mà các bạn cố tình không thực hiện đó là chức năng QUOTE
nó sẽ hiện lên chữ QUOTE
View attachment 27351
bấm vào Insert Quote
View attachment 27352
chòn Quote these gì gì đấyView attachment 27353
vậy là được rồi đấy

còn về việc sao để cấm các bạn thì ta thêm vào luật là Ai copy phần trả lời của người khác mà ko Quote thì ăn điểm phạt rồi bị trừ 10 HMCoin
Mk có tham gia nhưng k copy nội dung xuống bv, chỉ trích phần đó thôi, mk k thik kiểu câu HMCoin như vậy ...

• Like
Reactions: ohyeah97

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
View attachment 27347

View attachment 27349

View attachment 27350

nó sẽ hiện lên chữ QUOTE
View attachment 27351
bấm vào Insert Quote
View attachment 27352
vậy là được rồi đấy

Thiết nghĩ những nội dung này đừng đăng thì hơn. Và nếu đăng thì -50 HMCoin cho ng đăng chủ đề thể loại ấy. Nếu k có ng dăng đâu ra kẻ làm, ng đăng cx thường thông thạo diễn đàn , copy qua 10HMcoin, sao k làm cái gì có nghĩa hơn.

• Like
Reactions: ohyeah97

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Thiết nghĩ những nội dung này đừng đăng thì hơn. Và nếu đăng thì -50 HMCoin cho ng đăng chủ đề thể loại ấy. Nếu k có ng dăng đâu ra kẻ làm, ng đăng cx thường thông thạo diễn đàn , copy qua 10HMcoin, sao k làm cái gì có nghĩa hơn.
những nội dung đấy thì đăng có làm sao ??
chủ yếu là để giải chí
mik ko biết mà tìm ra thì người ta tìm hộ
box thế giới quanh ta 90% ko phải là copy từ các bài báo à ??

huyenlinh7ctqp

Cựu PT nhóm Hóa | Nhất đồng đội Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng mười hai 2015
3,035
4,708
764
21
[^_^] Muốn biết không [*_-] Tự tìm hiểu nha [+_+]
Đạt xem thử những topic Đạt đăng ở box cộng đồng thường với mục đích gì nhỉ?
Đạt có nghĩ những topic đó là "ổ spam" không thể nào giải quyết không?

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
chuẩn
rất nhiều chủ đề của đạt rất là ..... mà mik cảm thấy tạo ra để câu bv,like,coin đấy
còn những bài viết về 12 cung hoàng đạo và những topic về những câu nói hay cũng chỉ để làm bào học
đoán tính cách rồi mua vui các thứ thôi

• Like
Reactions: Đình Hải

Yêu HM

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
967
1,159
239
20
Bình Thuận
THCS Chợ Lầu
Mình câu nè. Mấy bạn ơi mình câu nè :v.
View attachment 27347

View attachment 27349

View attachment 27350

nó sẽ hiện lên chữ QUOTE
View attachment 27351
bấm vào Insert Quote
View attachment 27352
vậy là được rồi đấy

Mình có câu nè. Ý tưởng này cũng mới hình thành mấy hôm thôi (nhận lỗi :D).
Cơ mà mình thấy có mấy bài lại kéo dài lê thê, nói đi nói lại hoài mấy cái ý, có bài lại trích một câu rồi trả lời một câu xong lại trích tiếp. Rồi lại đăng những chủ đề không cần thiết, có chủ đề lại thấy nó quá giả tạo hết sức. (cái này cũng không phải dạng vừa đâu :v). Nói chung mình đề nghị thay HMCoin bằng những chức năng khác như bài viết chất lượng thì được điểm gì đó chẳng hạn. Chứ mấy topic mà mấy bạn ý câu mình thấy cũng dễ nhưng cũng chả chất lượng gì. Một số box thế giới quanh ta. Minigame, mấy topic cung hoàng đạo, dành cho bố mẹ, kỷ niệm, ... thì mình thấ không nên cho kiếm HMCOIN. Với lại mấy bài toán đánh kiểu latex thì phải tính Coin cao hơn (chứ latex mà không có coin thì còn gì là bài toán :v).

Ý kiến đó chỉ là của mình thôi. Nếu "gãi không đúng chỗ" cho bạn nào thì thông cảm cho mình :).

• Like

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,748
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
chuẩn
rất nhiều chủ đề của đạt rất là ..... mà mik cảm thấy tạo ra để câu bv,like,coin đấy
còn những bài viết về 12 cung hoàng đạo và những topic về những câu nói hay cũng chỉ để làm bào học

Cơ mà mình thấy có mấy bài lại kéo dài lê thê, nói đi nói lại hoài mấy cái ý, có bài lại trích một câu rồi trả lời một câu xong lại trích tiếp. Rồi lại đăng những chủ đề không cần thiết, có chủ đề lại thấy nó quá giả tạo hết sức. (cái này cũng không phải dạng vừa đâu :v). Nói chung mình đề nghị thay HMCoin bằng những chức năng khác như bài viết chất lượng thì được điểm gì đó chẳng hạn. Chứ mấy topic mà mấy bạn ý câu mình thấy cũng dễ nhưng cũng chả chất lượng gì. Một số box thế giới quanh ta. Minigame, mấy topic cung hoàng đạo, dành cho bố mẹ, kỷ niệm, ... thì mình thấ không nên cho kiếm HMCOIN. Với lại mấy bài toán đánh kiểu latex thì phải tính Coin cao hơn (chứ latex mà không có coin thì còn gì là bài toán :v).

Ý kiến đó chỉ là của mình thôi. Nếu "gãi không đúng chỗ" cho bạn nào thì thông cảm cho mình :).
Nói thật người đó là mình đó:(.Mình xin kiểm điểm lại bản thân và sẽ không tái phạm nữa.Mong mọi người tha lỗi

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội

Cái kiểu viết dài thế mik thấy đạt dùng nhiều nhất
Nói thật người đó là mình đó:(.Mình xin kiểm điểm lại bản thân và sẽ không tái phạm nữa.Mong mọi người tha lỗi
đánh kẻ chạy đi không ai đánh kẻ chạy lại
mik thấy có rất nhiều bạn mà mình không muốn tag chứ không phải mình bạn
theo mình thấy thì từ lúc ra HMCoin thì đạt vi phạm nhiều nhất
nếu trừ thì chắc đạt còn tấm 300 HMcoin

• Like

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
những nội dung đấy thì đăng có làm sao ??
chủ yếu là để giải chí
mik ko biết mà tìm ra thì người ta tìm hộ
box thế giới quanh ta 90% ko phải là copy từ các bài báo à ??
Nhưng box có chỉnh sửa và trình bày theo format topic như anh Vũ đăng .
ko copy trong báo tài liệu thì bt gì mà viết hả bạn
Chỉ la mình cho chút màu dắc , mùi vị qua cách trình bày, sự liên kết và theo cấu trúc topic chị nhỉ?
Nhưng mà box TGQT đâu có " xàm" như cung hoàng đạo đâu!

Cái kiểu viết dài thế mik thấy đạt dùng nhiều nhất

đánh kẻ chạy đi không ai đánh kẻ chạy lại
mik thấy có rất nhiều bạn mà mình không muốn tag chứ không phải mình bạn
theo mình thấy thì từ lúc ra HMCoin thì đạt vi phạm nhiều nhất
nếu trừ thì chắc đạt còn tấm 300 HMcoin
Nói vậy ngta mới nói chỉ có những ng trong cuộc mới hiểu. Đạt k hoạt dộng riêng từ BP Cộng Đồng va HMCoin của Đãt k chỉ riêng từ các topic CĐồng. Nếu là Đãt thì mới hiểu đc là HMCoin của Đạt ở xác box nào!
chuẩn
Thì chắc ý tưởg của Đạt bị đánh giá thế thôi. Chứ nêu câu HMCoin, câu bài viết, câu like thì giờ sao Đạt k đăng chủ đề tiếp nhỉ???

Đạt cũng từng bị chị Thy ns em có ý tưởng, thông minh nhưng chưa phát huy hết hoặc ý tưởng em chưa phù hợp. Chắc ổ spam quá khứ nếu dc Đạt cx xin quay lại mà sửa, tránh để bị móp méo lòng tốt .

ngọc mon

Học sinh
Thành viên
24 Tháng chín 2017
143
167
21
21
Phú Thọ
Nhưng box có chỉnh sửa và trình bày theo format topic như anh Vũ đăng .

Chỉ la mình cho chút màu dắc , mùi vị qua cách trình bày, sự liên kết và theo cấu trúc topic chị nhỉ?
Nhưng mà box TGQT đâu có " xàm" như cung hoàng đạo đâu!

Nói vậy ngta mới nói chỉ có những ng trong cuộc mới hiểu. Đạt k hoạt dộng riêng từ BP Cộng Đồng va HMCoin của Đãt k chỉ riêng từ các topic CĐồng. Nếu là Đãt thì mới hiểu đc là HMCoin của Đạt ở xác box nào!

Thì chắc ý tưởg của Đạt bị đánh giá thế thôi. Chứ nêu câu HMCoin, câu bài viết, câu like thì giờ sao Đạt k đăng chủ đề tiếp nhỉ???

Đạt cũng từng bị chị Thy ns em có ý tưởng, thông minh nhưng chưa phát huy hết hoặc ý tưởng em chưa phù hợp. Chắc ổ spam quá khứ nếu dc Đạt cx xin quay lại mà sửa, tránh để bị móp méo lòng tốt .
chuẩn em ạ ko copy ai bt thông tin mà vc

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

huyenlinh7ctqp

Cựu PT nhóm Hóa | Nhất đồng đội Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng mười hai 2015
3,035
4,708
764
21
[^_^] Muốn biết không [*_-] Tự tìm hiểu nha [+_+]
Topic này tạm dừng lại nhé.
Những vấn đề này BP Quản Lý sẽ xử lý thật nghiêm khắc để đảm bảo công bằng cho các bạn.
Vì vậy, mọi người cứ yên tâm nhé.
Từ bây giờ, các bài viết với mục đích : Câu bài viết, like, coin đều sẽ bị xóa.
Những bài viết không liên quan đến học tập & tâm sự/chia sẻ cũng sẽ bị xử lý nếu cần.
Nếu có vấn đề gì "nhạy cảm" có thể tạo hội thoại với mình. Mình sẵn sàng lắng nghe :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom