Tâm sự Vấn đề chọn khối xét tốt nghiệp.

kieudiemnguyen1711

Học sinh mới
Thành viên
28 Tháng bảy 2022
1
3
6
20
Cần Thơ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình chào các anh/chị/bạn của diễn đàn học mãi. Mình sinh năm 2004 và đang trong thời gian xét tuyển đh. Kì thi vừa rồi mình được 27d (chưa cộng UT) khối A01 và D01. Tuy nhiên mình chưa biết nên dùng khối nào để đăng ký nv vì trường mình xét gom các khối lại với nhau. Mng có thể tư vấn giúp mình nên đky bằng khối nào không ạ?
Vấn đề thứ 2 đó là mình có đậu học bạ trước đó nhưng không muốn học ngành đó nên đã đặt xuống nv2, nếu như mình trượt nv1 thì có đậu nv2 không ạ? (Mình có đặt câu hỏi cho gv và ban ts của trường nhưng chưa nhận được câu trả lời nên mình lên đây hỏi luôn, mong mng thông cảm).
Mình rất mong nhận được sự giúp đỡ từ mọi người.
Chúc cả nhà buổi trưa vui vẻ, mình cảm ơn ạ.

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Mình chào các anh/chị/bạn của diễn đàn học mãi. Mình sinh năm 2004 và đang trong thời gian xét tuyển đh. Kì thi vừa rồi mình được 27d (chưa cộng UT) khối A01 và D01. Tuy nhiên mình chưa biết nên dùng khối nào để đăng ký nv vì trường mình xét gom các khối lại với nhau. Mng có thể tư vấn giúp mình nên đky bằng khối nào không ạ?
Vấn đề thứ 2 đó là mình có đậu học bạ trước đó nhưng không muốn học ngành đó nên đã đặt xuống nv2, nếu như mình trượt nv1 thì có đậu nv2 không ạ? (Mình có đặt câu hỏi cho gv và ban ts của trường nhưng chưa nhận được câu trả lời nên mình lên đây hỏi luôn, mong mng thông cảm).
kieudiemnguyen1711Xét học bạ và dùng điểm thi là 2 hình thức độc lập hoàn toàn. Nếu em từ chối nhập học bằng học bạ thì trường sẽ tự động hủy kết quả học bạ của em. Đến lúc xét điểm thi nếu em trượt nv1 thì có thể đậu nv2 bình thường nha.

• Love
Reactions: Marcco

hoangtuan9123

Học sinh gương mẫu
Thành viên
26 Tháng một 2018
1,159
2,225
319
Hà Nội
THPT Xuân Đỉnh
Về vấn đề 1
Việc chọn ban nào để xét còn tùy vào ngành mà b đky ý
Còn nếu mà ngành đó có cả 2 ban thì chọn ban mà mình điểm cao hơn nha

• Like
Reactions: Hy _ Nhiên

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
kieudiemnguyen1711Vấn đề 1: Khối nào cao hơn thì lấy
Vấn đề 2: Được nhé bạn, vẫn đậu bình thường

• Like
Reactions: Hy _ Nhiên
Top Bottom