Văn 7 Văn chứng minh

Hà Kiều Chinh

Cựu CTV CLB Lịch sử
Thành viên
30 Tháng mười một 2020
690
2,046
231
16
Đức Ninh- Tuyên Quang
Tuyên Quang
THCS Đức Ninh
bn tham khảo dàn ý sau
Mở bài

Giới thiệu về Bác Hồ và tình yêu thương thiếu nhi
Thân bài

• Khẳng định Bác Hồ luôn yêu thương thiếu nhi: Bởi Bác Hồ không chỉ là một nhà chính trị xuất sắc, nhà quân sự tài ba, vị lãnh tụ vĩ đại của dân tộc Việt Nam mà Bác còn là một người đặc biệt vô cùng kính yêu trong lòng các em thiếu nhi
  • Bác Hồ luôn quan tâm đến mọi hoạt động học tập, phát triển của các em: Riêng trong học tập, Bác Hồ luôn dành cho các em thiếu nhi những lời động viên, quan tâm và đặt niềm tin mãnh liệt vào các em thiếu nhi – thế hệ mầm non tương lai của đất nước
  • Bác Hồ luôn động viên, quan tâm và đặt niềm tin vào các em thiếu nhi: Bác luôn dành thời gian đi tới một số trường để dự khai giảng, trên cả đất nước, Bác viết thư gửi lời chúc năm học mới tới các em học sinh
  • Bác thể hiện yêu thương trực tiếp qua những hành động: Hình ảnh Bác Hồ bế em bé trên tay được treo ở các trường mầm non, rồi Bác Hồ quàng khăn đỏ cho em học sinh treo ở các trường tiểu học và trung học
  • Bác Hồ còn đặc biệt dành cho các em thiếu nhi một niềm tin mãnh liệt: Bác tin tưởng các em sẽ là những người làm rạng danh non sông, đất nước, đưa đất nước sánh vai với các cường cuốc năm châu.
Kết bài
Cảm nhận của em về Bác Hồ trong trái tim mỗi người: Cho đến ngày nay, Bác đã mãi mãi rời xa đất nước và dân tộc Việt Nam nhưng hình ảnh người Cha già vĩ đại vẫn in sâu trong trí nhớ và tâm hồn mỗi người con Việt, đặc biệt là thế hệ thiếu nhi luôn dành cho Bác niềm kính yêu vô bờ bến

Top Bottom