[Văn 9]-Nhận xét về Truyện Kiều

C

conmuatuyet1994

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cô giáo tui bảo ai tim được nhìu câu nhận xét , đánh giá tiêu biểu về Truyện Kiều sẽ được dỉm cao mà tui thì chẳng có sách nào cả
Mọi người ai biết thì giúp tui nha!
Cảm ơn nhìu nhìu laa@-)@-)@-)aawm!!!!!!!!!!!!

----------

Không được tùy tiện đặt tên bài viết!

Last edited by a moderator:
B

butchimau_1111993

đánh giá về thể loại, ngôn từ , hình ảnh...............hay về vấn đề j trong Truyện Kiều zậy bạn?
thử đánh giá 1 câu xem nha:
Truyện kiều là một kiêt tác thấm đẫm giá trị nhân văn

M

mr_l0n3ly

ọc bà cô bạn cũng nực cười ghê,từ hồi lớp 10 đến h,bọn mình mới học có mấy đoạn trích,đã học hết đâu mùk sao tìm đc

những chi tiết đặc sắc chứ

C

crazyfrog

Cô giáo tui bảo ai tim được nhìu câu nhận xét , đánh giá tiêu biểu về Truyện Kiều sẽ được dỉm cao mà tui thì chẳng có sách nào cả
Mọi người ai biết thì giúp tui nha!
Cảm ơn nhìu nhìu laa@-)@-)@-)aawm!!!!!!!!!!!!

----------

Không được tùy tiện đặt tên bài viết!

bạn có thể tìm mua 1 số sách hay về Kiều như : Giảng văn truyện kiều của Đặng Thanh Lê của NXB Giáo Dục hoặc không là cuốn Truyện Kiều và những bài viết lạ của nhiều tác giả. Nhưng cuốn thứ 2 cách đây 3 tháng mình có qua nhà xuất bản thì các chú bên đó nói là hết rồi . Còn giờ mình không rõ. Theo mình cuốn thứ 2 đọc khá hay. Nó mở ra 1 cách nhìn thoáng hơn và mới hơn về cách nhân vật trong truyện.

Chúc bạn thành công trong học tập

G

Godot

Em có thể tham khảo Lời tựa Truyện Kiều của Tiên phong Mộng Liên Đường chủ nhân tại đây: http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=15278 .
(trong đó có rất nhiều đánh giá hay và được biết đến rộng rãi về Truyện Kiều)

Truyện Kiều chỉ có hơn 3000 câu thơ, in ra khổ A4 thì chỉ khoảng trên dưới trăm trang nhưng những công trình, bài viết về Truyện Kiều thì nhiều không đếm xuể. Em có thể tìm đọc những cuốn sách mà anh Crazyfrog giới thiệu. Ngoài ra, trên mạng cũng có một Forum cho những người yêu và muốn tìm hiểu về Truyện Kiều ([COLOR="Blue"]www.truyenkieu.info/[/COLOR] ). Chịu khó tìm đọc em nhé.

Last edited by a moderator:
G

grenadier

Mình có nhận xét "truyện Kiều là áng văn nghìn năm thiên cổ" được không vậy:khi (66):

M

mrs.english

Mình có câu này nè:
Truyện Kiều xứng đáng là mẫu mực của văn chương, tập đại thành của mấy thế kỉ,đánh dấu quá trình hình thành và phát triển của Tiếng Việt.

N

nuthanbaotu

hahahahahahahahaha truyện kjeu là mớ bòng bong khó hju? ....em ngy~ zay. vj` em đâu có hju nó tj' rj` hahahahahahaha(toàn tjeng Hán hết trơn ) hjx

Top Bottom