[VĂN 9]Đề: Kể lại câu chuyện cảm động có thật trong cuộc sống

C

conmuatuyet1994

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mai tụi tui làm bài văn số 2 rùi

Cô giáo bảo đề là: Hãy kể lại một câu chuyện cảm động có thật trong cuộc sống!!!!!!!!
Có ai kể cho tui một vài câu chuyện kảm động không?????????????
Kảm ơn nhìu lắm!!!!!!!!1:):):)

>>>>Quinhmei: Lưu ý trong việc đặt tên tiêu đề bạn nhé!

Last edited by a moderator:
T

tiendung2992

Em à ....em nên viết về bạn...1 người bạn trong tưởng tượng
Bố cục là : Chơi với em từ nhỏ....nhưng vì cứu em trong đám cháy....mà bạn ấy đã....
Nguyên nhân cái chết : Chỉ có 1 người được sống ....khi đó vì lòng ích kỉ em đã để thần chết dẫn bạn em đi
Sau khi thoát nạn ....GĐ bạn của em thương tiếc con mình vô hạn ...người mẹ của bạn em vì bị bệnh tim nên cũng đi luôn...
GĐ bạn ấy rất nghèo . Sau đó em rất...rất và rất ân hận....EM NÊN VIẾT BÀI NÀY = NƯỚC MẮT = CHÍNH TRÁI TIM CỦA EM
Rồi em rút ra kinh nghiệm ......

Q

quang1234554321

Câu tip nè
Có một nàng công chúa rất xinh đẹp bị mụ phù thuỷ nhốt vào trong một toà lâu đài. Toà lâu đài đó nằm trong một toà thành hình vuông, xung quanh thành được bao bọc bởi một hào cũng hình vuông. Hào có độ rộng 5m, sâu 7m. Có một chàng hoàng tử muốn giải cứu nàng công chúa thoát khỏi bàn tay độc ác của mụ phù thuỷ nhưng hoàng tử chỉ có đúng hai tấm ván để làm cầu, mỗi tấm dài 4m nên chưa biết làm cách nào để vào thành được. Các ban hãy nghỉ giúp hoàng tử cách bắc cầu vào thành để giải cứu công chúa nào!

C

conmuatuyet1994

trời ơi !!!!!!
Như thế thì có bi đát quá không!!!!!!!!!!111??????????
điều em cần là một câu chuyện cảm động có thật cơ, có thể về một tấm gương nghèo vượt khó nhưng em vẫn muốn có một câu chuyện khác ngoài mô típ quen thuộc ấy

T

tiendung2992

Vậy thì em viết về người anh trai của mình hoặc em trai của mình
Vốn không ưa tính nhau , chỉ toàn là cãi cọ ....
1 ngày bố mẹ đi vắng....dặn em ở nhà bảo em trai cuae em học....và nấu cơm cho nhà ăn trưa bố mẹ về :D
Vốn xung khắc...em với nó chẳng thèm nói chuyện . Nó bảo em dạy học nhưng em không dạy vì nó quá đần...:D
Rồi em chửi nó vài câu gì đấy...nó ức...nhưng không làm gì được .
Con bạn em rủ em đi ăn kem , và em đi luôn . ( trên đường đi em kể với bạn em về người em trai của em....quá đần...chẳng giúp được việc gì.,..chỉ vô tích sự ...chướng mắt )
Ăn kem xong rồi....Xoảng....trời ơi đã 10h30 , còn 10 phút nữa là bố mẹ về....cơm đâu rồi ??? quả này thì chết
Về đến nhà....mâm cơm dọn sẵn...ngon lành....bố mẹ và em trai em đang ngồi đợi em....để ăn cơm...
Về đến nhà em tưởng chừng bị mắng nặng nề nhưng lại được khen ngợi....Vì sao vậy ?
Vì em đã dạy cho em trai em nấu cơm ngon lành....
Ơ...nhưng em đâu có dạy nó đâu ...em với nó luôn cãi nhau mà ....thực ra thì em của em nói đỡ cho em đấy...

Và em đã thay đổi cách nhìn về em trai mình...
Trong bài văn nên có các tình từ cảm thán....
Cần thêm vài chi tiết cho cảm động vào ^^
Chúc em thành công !

C

conmuatuyet1994

ồ một câu chuyện rất hay
kamr ơn chị hay anh nhỉ????????????/ nhìu lắm
thế là mai có cáid đẻ viết rùi

T

tiendung2992

anh là Dũng ...hì ,văn thì kém lắm ...nhưng ý tưởng thì cũng tương đối ....chẳng bù nhau cái gì cả !

Q

quinhmei

Trời ơi, chị mới vào đây, đọc mấy câu chuyện này thấy chuối quá trời. "Cảm động" ở đây đâu nhất thiết phải bi đát như phim hàn đâu em?

Top Bottom