[Văn 9] Chuyện người con gái Nam Xương

H

happyforyou

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tại sao Vũ Nương là người đã lập gia thất mà sao tác giả lại đặt tiêu đề tác phẩm như vậy? Tớ không biết :confused::confused::confused: mong các bạn giải thích hộ!
Thankyou trước nha!!!!!!! :):):)
NGÀY HÔM NAY LÀ HẠNH PHÚC THÌ NGÀY MAI LÀ KHỔ ĐAU!
HÔM NAY LÀ KHỔ ĐAU THÌ NGÀY MAI LÀ HẠNH PHÚC!!!!!

U

umbalamora...congchuaday

Tại sao Vũ Nương là người đã lập gia thất mà sao tác giả lại đặt tiêu đề tác phẩm như vậy? Tớ không biết mong các bạn giải thích hộ!
thế phải đặt thế nào chứ , í cạu là con gái phải không tớ đồng í giữ bản quyền
chiếc bóng gieo oan

H

happyforyou

Ý của tớ là Vũ nương đã là phụ nữ lập gia đình tại sao lại nói là "con gái"?

K

kira.kira

Thuần khiết như những gì thuần khiết nhất chăng!?.
Nghĩ theo nghĩa bóng của nó xem thế nào nhỉ?. Đâu nhất thiết lập gia đình rồi thì không được gọi là "con gái".

Câu này khó, tớ cũng chịu thôi :|.

U

umbalamora...congchuaday

Thuần khiết như những gì thuần khiết nhất chăng!?.
Nghĩ theo nghĩa bóng của nó xem thế nào nhỉ?. Đâu nhất thiết lập gia đình rồi thì không được gọi là "con gái".

Câu này khó, tớ cũng chịu thôi .
ừ tác giả đặt cho thuận miệng thôi , chiếc bóng gieo oan nghe giống chiện ma quá chăng ...................................

H

happyforyou

Ui không giúp tớ nữa hả? Tớ rất rất muốn có câu giải đáp, tớ không có một chút ý tưởng nào cả. Nhưng thôi vậy? Dù sao cũng cảm ơn.!!!!!!!!!!À mà bạn umbalamora...congchuaday tại sao lại là " chiếc bóng gieo oan?"

Last edited by a moderator:
U

umbalamora...congchuaday

Ui không giúp tớ nữa hả? Tớ rất rất muốn có câu giải đáp, tớ không có một chút ý tưởng nào cả. Nhưng thôi vậy? Dù sao cũng cảm ơn.!!!!!!!!!!À mà bạn umbalamora...congchuaday tại sao lại là " chiếc bóng gieo oan?"
à à đây là tên gốc của truyện đó bạn .................................................................

Top Bottom