[Văn 8] Tình huống về đạo đức và pháp luật.

T

tranan77

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

các bạn ơi! Giúp mình đề văn này nha
Hãy viết một câu chuyên tình huống về đạo đức và pháp luật
:khi (35)::khi (35)::khi (35)::khi (35)::khi (35)::khi (35)::khi (35)::khi (35)::khi (35)::khi (35)::khi (35)::khi (35)::khi (35)::khi (35)::khi (35):

T

thuyhoa17

Tớ nghĩ là bạn cần 1 tình huống cả về đạo đức và pháp luật nên tớ đưa ra 1 số ý thế này nhé .

1. Nam(15 tuổi);đang lạng lách trên đường cùng với chiếc xe máy bố cậu mới mua cho ( đơn giản vì bố chiều con + Nam đòi mua cho hơn bạn bè). Trời nắng chang chang, đầu cậu dường như quá tốt, ko mũ nón ^^. Rùm! cậu đâm xầm vào 1 người phụ nữ đang tay xách nách mang đi bộ bên lề đường. Cậu vội vàng, ko nói 1 lời, lên xe bỏ chạy.

2. Vì quá ham mê game online mà Hải đã tiêu hết số tiền mà mẹ cậu cho để đóng học phí vào việc chơi game. Túng quẫn, ko biết làm sao, ko dám xin tiền mẹ nữa. Đi trên đường, cậu thấy 1 người phụ nữ đang lôi tiền ra để trả tiền mua hàng. Đầu óc quay cuồng, đến đường cùng, cậu nảy sinh ý định "ăn cắp". Như tên lửa, cậu phi nhanh đến chỗ người phụ nữ đó, dựt lấy túi tiền, chạy thẳng 1 mạch. Bà đó la hét om sòm, nhưng dường như sự lách lỏi của 1 tên thường xuyên đi chơi trên đường đã giúp cậu thoát nạn.

=> Từ 2 tình huống đó, bạn rút ra đâu là đạo đức đâu là pháp luật -->; bài học. Chúc bạn làm bài tốt.

Top Bottom