Văn 7

ghgh2323

Học sinh chăm học
Thành viên
12 Tháng tám 2014
217
27
66

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
Qua văn bản Bức tranh của em gái tôi , em có suy nghĩ gì về lòng bao dung nhân hậu | trình bày bằng đoạn văn khoảng 8 câu |
Giúp mình với , mình cần gấp lắm!!!!!
Trong cuộc đời của mỗi con người,không ai chưa từng mắc sai lầm.Vì vậy, trong cuộc sống, ta đôi khi bắt gặp những người mắc sai lầm với mình và mong muốn được sửa chữa những sai sót,cần sự cảm thông và đặc biệt là tấm lòng khoan dung.Lòng khoan dung là một trong những phẩm chất cao đẹp của người Việt Nam nên ta bắt gặp không ít tác phẩm có nhân vật khoan dung,như Kiều phương trong truyện"bức tranh của em gái tôi"đã tha thứ cho những cư xử không đúng của anh trai mình khi tài năng hội họa của cô được phát hiện nhưng cô vẫn tha thứ cho anh trai mình.Khoan dung là một phẩm chất tốt đẹp tạo dựng nên mối quan hệ thân thiện, tình cảm giữa con người với con người. Khi ta tha thứ cho ngươi khác,những người lầm lỗi cũng có cơ hội thay đổi mình trở thành người tốt hơn và ngay cả khi bản thân mình cũng cảm thấy thanh thản để tình cảm con người ngày càng được thắt chặt, xã hội vì thế mà trở nên tốt đẹp hơn.

Top Bottom