Văn [Văn 7] Văn bản truyện

• Thread starter maingocanhthu12@gmail.com
  • Ngày gửi
  • Replies 2
  • Views 1,072

M

maingocanhthu12@gmail.com

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đề A
1.Sưu tầm 4 câu tục ngữ nội dung-hình thức
2.Nhiều người cho rằng tục ngữ chỉ cần hiểu nghĩa đen không cần hiêu nghĩa bóng em có đồng ý không?Vì sao?
3.Viết 1 đoạn văn chứng minh rằng Bác Hồ là người rất giản dị (câu nay mí bạn tự sáng tác cho mk tham khảo tí nhé)
Đề B
1.Mik biết làm rùi
2. Giống như đề A
3.Hoài Thanh viết:"Văn chương gây cho ta những tình cảm không có, luyện những tình cảm sẵn có".Hãy dựa vào kiến thức đã có, giải thích và tìm dẫn chứng để chứng minh câu nó đó.(câu nay mí bạn tự sáng tác cho mk tham khảo tí nhé)
(((((Mis bạn ơi được câu nào giúp câu ấy nha, thứ 2 nay là mik kiểm tra rùi đó)))))

L

leemin_28

Bác Hồ-vị lãnh tụ đồng thời cũng là người cha già đáng kính của nhân dân và dân tộc Việt Nam. Ai ai cũng biết, tuy rằng “Bác có địa vị trong cuộc sống nhưng cách ăn mặc và từng lời nói của Người đơn sơ và giản dị vô cùng.Trong suốt cuộc đời làm cách mạng và vì dân vì nước, Bác thật sự đã lãng quên đi những gì của bản thân mình. Nhân dân Việt Nam và bạn bè các nước khác đều rất quen thuộc với đôi dép cao su, chiếc áo nâu sờn, cây quạt, viên gạch sưởi lưng,… những thứ tài sản rất đơn sơ của Người. Chiếc áo gối vá, bát cháo nấu bằng cơm nguội của vị Chủ tịch Nước có tác động lớn đến suy nghĩ của mỗi con người. Bắc quả thực là một tấm gương sáng để nhân dân Việt Nam học tập và noi theo

Nguồn ST

T

tieuyetdethuong1

Bác Hồ-vị lãnh tụ đồng thời cũng là người cha già đáng kính của nhân dân và dân tộc Việt Nam. Ai ai cũng biết, tuy rằng “Bác có địa vị trong cuộc sống nhưng cách ăn mặc và từng lời nói của Người đơn sơ và giản dị vô cùng.Trong suốt cuộc đời làm cách mạng và vì dân vì nước, Bác thật sự đã lãng quên đi những gì của bản thân mình. Nhân dân Việt Nam và bạn bè các nước khác đều rất quen thuộc với đôi dép cao su, chiếc áo nâu sờn, cây quạt, viên gạch sưởi lưng,… những thứ tài sản rất đơn sơ của Người. Chiếc áo gối vá, bát cháo nấu bằng cơm nguội của vị Chủ tịch Nước có tác động lớn đến suy nghĩ của mỗi con người. Bắc quả thực là một tấm gương sáng để nhân dân Việt Nam học tập và noi theo

Nguồn ST

Bạn xem nhé:
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?p=2508542

link 1

Last edited by a moderator:
Top Bottom