[Văn 6]

L

luongpham2000

Đề này ai ra cho bạn vậy? Mình thấy hơi lạ... Đã tả người sao lại phải có phép nhân hóa, với lại những thứ của người ít được so sánh lắm bạn à! :|

Mình cũng có ý giống thế đó. Nhưng mà tự dưng máy thoát nên quên viết vào luôn.

Last edited by a moderator:
T

tieuyetdethuong1

Bạn thân nhất của em là Thảo Nguyên.Bạn ấy có dáng người cân đối, khuôn mặt xinh xắn, mái tóc dài đen như gỗ mun.Thảo Nguyên là người rất vui vẻ, hòa đồng. Bạn luôn là một trong những cây toán xuất sắc của lớp. Nhiều lần, em không hiểu bài, bạn Nguyên tận tình giúp đỡ em. Lúc rảnh rỗi chúng em thường chơi đùa với nhau. Tình bạn của chúng em ngày càng thân thiết hơn.Bạn ấy là tấm gương sáng để em học tập và noi theo.

L

luongpham2000

Bạn thân nhất của em là Thảo Nguyên.Bạn ấy có dáng người cân đối, khuôn mặt xinh xắn, mái tóc dài đen như gỗ mun.Thảo Nguyên là người rất vui vẻ, hòa đồng. Bạn luôn là một trong những cây toán xuất sắc của lớp. Nhiều lần, em không hiểu bài, bạn Nguyên tận tình giúp đỡ em. Lúc rảnh rỗi chúng em thường chơi đùa với nhau. Tình bạn của chúng em ngày càng thân thiết hơn.Bạn ấy là tấm gương sáng để em học tập và noi theo.

"Bạn luôn là một trong những cây toán xuất sắc nhất của lớp".
Ý bạn đây sử dụng phép nhân hoá or so sánh?
*) Nhân hóa: Tất nhiên là không!! Do người đã là người làm sao "nhân hóa" nó lên được.
*) So sánh: Câu nì là câu giới thiệu! Không có từ nào biểu hiện nó là so sánh.

Top Bottom