[Văn 6] Văn biểu cảm , cảm nghĩ nhân vật trong truyện cổ tích !

H

hoahuongduong50

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trong truyền thuyết Con Rồng cháu Tiên và Bánh chưng bánh giầy có một số nhân vật. Hãy nêu cảm nghĩ của em về 1 nhân vật mà em yêu thích trong 2 truyền thuyết.

Last edited by a moderator:
T

thuong_98_gttn

hic

cái này thì không ai giúp đk em đâu, dựa theo khả năng viết văn của từng người mà :);)

B

barbieflower

Nếu ai đó hỏi rằng trong 2 câu chuyện 'Con Rồng cháu Tiên' vs 'Bánh chưng bánh giầy', bạn thích nhân vật nào nhất? Có lẽ bạn sẽ thích những nhân vật tiêu biểu như Âu Cơ, Lạc Long Quân hay Lang Liêu. Riêng tôi, tôi lại có khá nhiều cảm xúc thiên về nhân vật vợ Lang Liêu. Nhân vật này rất ít được nhắc tới trong câu chuyện, thậm chí còn không được nói đến lần nào. Tuy vậy, tôi vẫn có thể định hình được tính cách, vẻ đẹp của cô ấy như sau.

Đó là một cô gái có gương mặt thanh tú đáng yêu, tuy nhiên do những tháng ngày dãi nắng dầm mưa bên phu quân những khi cày cấy, làn da cô trở nên ngăm đen hơn. Nhưng điều đó vẫn không làm mất đi nét đẹp của người con gái đôi mươi ấy.

Cô là một người phụ nữ đảm đang, tài giỏi. Cô lo lắng chu toàn việc nhà, để phu quân rảnh rang suy nghĩ đại sự. Giả dụ như món bánh chưng bánh giầy chẳng hạn. Nếu không có cô chăm toan mọi công việc nhà, thì liệu Lang Liêu có rảnh rang để nghĩ cách làm bánh hay chăng? Tất nhiên là không.

Cô là một người phụ nữ tiêu biểu của thời xưa, tam tòng tứ đức.

Mình viết nhanh bài này, bạn có thể tham khảo!

~Chúc bạn học tốt~

V

vanmanh2001

Theo mình bạn nên tự làm bài này đi , về việc nêu cảm nghĩ thì tùy cảm xúc mà làm thôi bạn ạ :)>-:)>-:)>-

D

dominhphuc

Tiêu biểu thì Con rồng cháu tiên là Lạc Long Quân còn Bánh chưng bánh dày là Lang Liêu

K

khanhly5c

này

lang liêu là con gái mà bạn trong chuyện đó là hùng vương thứ VII mà
bạn có hầm ko vậy

Top Bottom