[Văn 6] Đoạn văn tưởng tượng viết về dòng sông đang bị ô nhiễm !

N

nhox_konkute

Last edited by a moderator:
C

cobesuytu_22

''Con người đang phá huỷ môi trường sống của họ, tôi là một ví dụ''. Các bạn có biết ai đang nói đấy không , chính là tôi, một dòng sông đang bị ô nhiễm.
Trước đây tôi là 1 con sông rất đẹp , rất trong. Ngồi trên thuyền có thể nhìn thấy cua, cá đang bơi dưới đó. Vậy mà giờ đây tôi lại thành ra như vầy. Tất cả những gì tôi đang phải gánh chịu là do con người gây ra mà họ đâu chịu trách nhiệm. Hằng ngày ít nhất là có trên 10 xô rác đổ lên thân thể tôi.Trên người tôi lềnh bềnh rác rưởi. đã vậy lại còn chất thải của các công ti nữa chứ. Trước tôi trong xanh là vậy, thế mà giờ đây lại đục ngàu. Chẳng thể nhìn thấy gì khi ngồi trên thuyền nữa. Và những cô cậu học trò nghỉ hè cũng không thể bơi lội trên tôi được nữa. tất cả chỉ là quá khứ.
Dù sao thì tôi cũng đã vậy.Tôi mong con người sẽ có ý thức bảo vệ môi trường sống của họ hơn.Tôi mong tôi chỉ là con sông đầu tiên và cũng là con sông cuối cùng bị họ huỷ hoại. Bảo vệ tôi cũng như bảo vệ họ
.:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p;):):):) có ích thì thanks nha. mình làm văn còn vụng lắm

Last edited by a moderator:
N

nhox_konkute

nếu có thê suy nghĩ thêm thì bài của bạn cung có thể thêm một vài ý nữa đó

B

boboiboy_pokemon_pinball_bakugan

con sông bị ô nhiễm thì có một đống luôn đó! nếu bạn để ý, bạn sẽ thấy. Sau đó,chỉ cần thêm một chút tưởng tượng là OK!

Top Bottom