[văn 6] Cảm nhận về "Bức thư của thủ lĩnh da đỏ".

L

linh531998

Last edited by a moderator:
K

kunzing_98

Chính là cái nội dung ghi nhớ đấy!
Tớ trích ra lun nè: Con người phài biết sống hoà hợp vs thiên nhiên, phải bảo vệ thiên nhiên như bảo vệ mạng sống của chính mình.
***Hết***

K

kimhoa_98

bức thư của thủ lĩnh da đỏ

Co giao bao la em hay cho biet cam nhan cua em ve van ban buc thu cua thu linh da do

Mong moi nguoi giup tui voi nha tui se thanks :):khi (154)::khi (14):
tui bít
tuibit
Qua bức thư gửi trả lời yêu cầu mua đất của tổng thống mĩ Phreng klin,thủ lĩnh người da đỏ XI_ÁT _Tơn =1 giọng văn hết sức truyền cảm,= lối sử dụng phép so sánh,điệp ngữ đầy hình ảnh đã nêu ra 1 chân lí có ý nghĩa cho toàn nhân loại:"con người p? sống hòa hợp với thiên nhiên.p? chăm lo bảo vệ tn như bảo vệ chính mạng sống của mình."

S

sasukecoldly

Bức thư của thủ lĩnh người da đỏ thể hiện tình yêu của mình đối với thiên nhiên,đối với động vật
Coi:
Những tấc đất là thiêng liêng
Đất là mẹ, hoa là chị , là em
Dòng nước là máu của tổ tiên
\RightarrowQua đó người thủ lĩnh da đỏ muốn nói chúng ta phải biết gắn bó , biết ơn , tôn trọng và giữ gìn môi trường thiên nhiên
:D:D:D:D

C

cun_meo_in

ngày nay vấn đề môi trường sinh thái trở nên nghiêm trọng trong . nhiều người cần nhiều dất đai cần nhiều thức ăn và họ sẵn sang hi sinh nhưng con vật để phục vụ đời sống của họ .vì thế bức thư thủ lĩnh da đỏ tha thiết kêu gọi con người bảo vệ thiên nhiên để bảo vệ sự tồn vong của loài người

L

luuthihoailinh

Tui cũng có câu trả lời nè. Nhưng đáng tiếc thay là cô giáo bảo cảm nhận của cậu chứ đâu phải là của tui nên tui o thể giúp được zoi,thông cảm ha!nhưng tui vẫn có thể giúp cậu được đôi phần nè. Nghe nha:hãy mở cuốn sách ngữ văn 6 tập hai ra.Sau đó tìm bài ''bức thư của thủ lỉnh da đỏ'',đọc kĩ rồi dựa vào đó mà làm. Hết

P

phananthai4

tui năm nay lên lớp 8 nên cũng ko giúp dc,tuy nhiên ngoài ghi nhớ SGK bạn có thể tìm đọc quyển "Để học tốt Ngữ văn 6" xem,cũng khá có ích đấy!!

F

fireprincess

Tóm lại bạn cảm nhận gì thì bạn viết ra cái đấy, uh, tóm lại là phải chân thực, vì cô bảo cảm nhận của bạn chứ ko phải cảm nhận của chung mọi người :))

C

changquangia_deptrai

Cứ Lấy sách ra mà chép : Cùng lắm là mấy thằng da đỏ chỉ trích người da trắng vì quên di người mẹ thiên nhiên của mình, nói chung bọn da đỏ muốn bao là mua đất của tao thì phải biết quý trọng thiên nhiên

M

mua_sao_choi

nói lên tình củm của con người đối với thiên nhiên,tình bạn thân thiện ,gắn bó giữa người và thiên nhiên.tầm quan trọng của thiên nhiên đối với con người , dạy ta cách phải quý trọng và bảo vệ thiên nhiên

N

nunakute7

có nhiều cảm nhận lắm nhưng mỗi cô có một suy nghĩ cảm nhận khác
bạn học cô chắc cũng đã một thời gian rồi nên bạn hiểu chứ

L

lovedream2000

qua bài bức thư của thủ lĩnh da đỏ ta thấy được lòng yêu thiên nhiên của người da đỏ.Họ có thể hi sinh tất cả để bảo vệ thiên nhiên.Còn người da trắng thì sao? Họ chỉ biết phá hoại và coi thiên nhiên như một thứ có thể mua được bằng tiền.Bức thư này còn là một lời cảnh báo về sự thiếu ý thức của một số người đã làm cho thiên nhiên trở lên xấu đi và cũng đã tự hại chính mình.Vì những điều mà thiên nhiên đã ban tặng cho chúng ta, chúng ta hãy ra sức bảo vệ thiên nhiên để trái đất luôn là một hành tinh xanh.

đó là những ý kiến của mình có j` ko đc xin mọi ng` góp ý

H

hoangtudepzai

Chính là cái nội dung ghi nhớ đấy!
Tớ trích ra lun nè: Con người phài biết sống hoà hợp vs thiên nhiên, phải bảo vệ thiên nhiên như bảo vệ mạng sống của chính mình.
Qua bức thư gửi trả lời yêu cầu mua đất của tổng thống mĩ Phreng klin,thủ lĩnh người da đỏ XI_ÁT _Tơn =1 giọng văn hết sức truyền cảm,= lối sử dụng phép so sánh,điệp ngữ đầy hình ảnh đã nêu ra 1 chân lí có ý nghĩa cho toàn nhân loại:"con người p? sống hòa hợp với thiên nhiên.p? chăm lo bảo vệ tn như bảo vệ chính mạng sống của mình."
Bạn trích nguyên cái ghi nhớ trong sách giáo khoa ra luôn là xong
Bức thư của thủ lĩnh người da đỏ thể hiện tình yêu của mình đối với thiên nhiên,đối với động vật
Coi:
Những tấc đất là thiêng liêng
Đất là mẹ, hoa là chị , là em
Dòng nước là máu của tổ tiên
Qua đó người thủ lĩnh da đỏ muốn nói chúng ta phải biết gắn bó , biết ơn , tôn trọng và giữ gìn môi trường thiên nhiên
ngày nay vấn đề môi trường sinh thái trở nên nghiêm trọng trong . nhiều người cần nhiều dất đai cần nhiều thức ăn và họ sẵn sang hi sinh nhưng con vật để phục vụ đời sống của họ .vì thế bức thư thủ lĩnh da đỏ tha thiết kêu gọi con người bảo vệ thiên nhiên để bảo vệ sự tồn vong của loài người
Tóm lại bạn cảm nhận gì thì bạn viết ra cái đấy, uh, tóm lại là phải chân thực, vì cô bảo cảm nhận của bạn chứ ko phải cảm nhận của chung mọi người

B

boboboy_291102

Đằng nào chả phải bán đất,người da đỏ nói lắm thế! Bắt mình phải cảm thụ nhiều quá!

Top Bottom