[Văn 5] tham khảo bài tả mèo nà mấy bạn ai cần zo coi

D

deptraiketui1998

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

CHÚ MÈO NHÀ EM
nhà em co nuôi một chú mèotam thể rất đẹp, ba em mua chú từ năm ngoái, bây giờ chú đã được một năm.

Chú có bộ lông ba màu vàng sậm,trắng muốt, đen tuyền pha lẫn trông thật đẹp. Chú rất thích chơi với mọi ng` trong gia đình. Đầu chú tròn như quả cam. Hai cái tai như hai chiếc lá cứ vểnh lên để nghe ngóng. Đôi mắt chú long lanh như hai hòn bi ve. Cái mũi ươn ướt, hồng hồng trông thật xinh. Những cái ria dài, cong cong, trắng như cước. Thân chú thon nhỏ, uyển chuyển như quả bí xanh. Bốn cái chân thon dài, có móng vuốt, đặc biệt dưới hai bàn chân chú có đệm thịt giúp chú leo trèo, nhảy từ trên cao xuống mà không phát ra tiếng động nhỏ
Chú ý tiêu đề
Không dùng màu chữ đỏ
Đã sửa

Last edited by a moderator:

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,691
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
CHÚ MÈO NHÀ EM
nhà em co nuôi một chú mèotam thể rất đẹp, ba em mua chú từ năm ngoái, bây giờ chú đã được một năm.

Chú có bộ lông ba màu vàng sậm,trắng muốt, đen tuyền pha lẫn trông thật đẹp. Chú rất thích chơi với mọi ng` trong gia đình. Đầu chú tròn như quả cam. Hai cái tai như hai chiếc lá cứ vểnh lên để nghe ngóng. Đôi mắt chú long lanh như hai hòn bi ve. Cái mũi ươn ướt, hồng hồng trông thật xinh. Những cái ria dài, cong cong, trắng như cước. Thân chú thon nhỏ, uyển chuyển như quả bí xanh. Bốn cái chân thon dài, có móng vuốt, đặc biệt dưới hai bàn chân chú có đệm thịt giúp chú leo trèo, nhảy từ trên cao xuống mà không phát ra tiếng động nhỏ
Chú ý tiêu đề
Không dùng màu chữ đỏ
Đã sửa
Cho mình nhận xét bài của bạn nhé ^^ .
Cho mình hỏi đây là bài văn đúng không ?
Nếu đúng thì bài của bạn không phải là bài văn nhé ^^
Bố cục bài văn gồm 3 phần .Ở đây bạn chỉ có 2 phần là Mở Bài và Thân Bài
=> Bạn thiếu phần Kết Bài nhé :)
Trong phần thân bài bạn chỉ nói đến thân hình của nó thôi . Nếu bạn bổ sung thêm đoạn tả tính cách và hoạt động của nó thì hay hơn đấy .
Nếu miêu tả hoạt động thì bạn nên miêu tả về hoạt động bắt chuột của nó nhé . Còn về đặc điểm tính cách bạn phải quan sát nó thật kỹ để biết đặc điểm tính cách của nó là gì nhé ^^ .
Ở phần MT ngoại hình bạn nên diễn đạt nhiều hơn nhé
Đặc biệt trong văn không nên viết tắt nhé
Chúc bạn học tốt

Top Bottom