[Văn 11] Thao tác lập luận bác bỏ.

P

pro0o

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Có ý kiến cho rằng:"Chỉ cần học tốt môn toán mà không cần học tốt môn văn". Hãy trình bày ý kiến của em về quan niệm trên.

^________________^​

Các bạn giúp mình một số ý kiến bác bỏ quan niệm trên với nhá. :))

H

hocmai.nguvan

Chào em!
Chị lấy một vài ví dụ để em có thể thấy suy nghĩ đó là sai nhé. Học Toán không thì chưa đủ đâu. Đề này muốn khẳng định tầm quan trọng và ý nghĩa của môn Văn vs cng.
- Môn Văn là 1 trong 2 môn chính có mặt trong hầu hết các kỳ thi (tuyển sinh cấp 3, Đại học, Tốt nghiệp...hệ số 2...)
-Nhưng điều quan trọng hơn:
Ngữ văn: Phần Văn và phần Tiếng
Phần Văn: ngoài cung cấp tri thức văn học, lịch sử, địa lí, văn hoá...văn giúp chúng ta bồi dưỡng tình cảm, giáo dục con người (chức năng nhận thức, thẩm mĩ, giáo dục của văn học...) giúp con người tự hoàn thiện mình...
Phần Tiếng: dạy con người cách giao tiếp hiệu quả, cách dùng từ...=> vô cùng quan trọng trong cuộc sống...Sẽ tnao nếu như 1 giám đốc danh tiếng lại kém giao tiếp, dùng từ sai, đơn từ không biết viết thế nào????...
Đó là 1 vài gợi ý nhé, em có thể suy nghĩ thêm để tìm luận điểm. :)
Ngoài ra em cần nêu được thực trạng học Ngữ văn hiện nay của hs, từ đó rút ra quan điểm của bản thân nhé!
Chúc em làm bài tốt!
Thân ái!

D

ducmanhvjpkute97

Gjúp e với.đề bài tươg tự nkư trên

Dùg thao tác lập luận bác bỏ để bàn luận về vấn đề “khôg cần học môn ngữ văn chỉ cần học tốt các môn khoa học tự nhiên“
Làm nkư 1 bài nghị luận xã hội có sử dụng thao tác lập luận bác bỏ
Giúp e bài này với.e cảm ơn

Top Bottom