[Văn 11 - NLXH] Bạn sẽ nói gì với tuổi trẻ hôm nay?

0

01679551819

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nhằm khơi gợi tinh thần tự hào dân tộc và ý thức trách nhiệm của tuổi trẻ trong thời đại mở cửa, hội nhập của đất nước, báo Thanh niên mở diễn đàn “Nước Việt Nam ta nhỏ hay không nhỏ?”

Nếu được tham gia diễn đàn trên , bạn sẽ nói gì với tuổi trẻ hôm nay?

Chú ý cách đặt tiêu đề em nhé! Đã sửa!

Last edited by a moderator:
T

thuyhoa17

Nhằm khơi gợi tinh thần tự hào dân tộc và ý thức trách nhiệm của tuổi trẻ trong thời đại mở cửa, hội nhập của đất nước, báo Thanh niên mở diễn đàn “Nước Việt Nam ta nhỏ hay không nhỏ?”

Em nghĩ là nước Việt Nam ta nhỏ hay không nhỏ? Em phát biểu theo tiêu chí nào? :)

C

cuimuoimuoi_1969

@thuyhoa17: Bổ sung cho em với :D
Theo em thì đất nước Việt Nam tuy nhỏ về diện tích nhưng không hề nhỏ về tinh thần và ý chí quyết tâm xây dựng đất nước bé nhỏ này trở thành một đất nước hùng mạnh theo lời Bác dạy "sánh vai với các cường quốc năm châu"
P/s: Chúng ta nên dùng biện pháp đòn bẩy, lấy cái nhỏ bé về diện tích đất nước để làm bàn đạp nhấn mạnh cái ý chí lớn mạnh của dân tộc (ví dụ trong lịch sử dân tộc ta...)
So sánh và học tập với đất nước nhỏ bé, nghèo nàn về tài nguyên lại trở thành trung tâm kinh tế đất nước như Nhật Bản ....

Top Bottom