vài ý kiến nhỏ

K

kysevenup

Last edited by a moderator:
A

anhtien_nguyen

bây giờ, nếu muốn tham gia khoá Thầy Ngọc sẽ không kịp đâu... cứ nhìn thử tiến độ mà xem

N

ngoc_online_9x

Cũng hơi khó để giải thích. Nhưng tớ thấy T Ngọc dạy Hóa từ gốc, lấy VD thực tiễn dễ hiểu. Cả khóa lại có hình như là hơn 135 bài giảng. T Ngọc lại đẹp trai, rất teen còn chơi cả faceboook

K

kysevenup

trả lời tiếp nữa đi các bạn , mang đang rất cần thông tin từ những người đã và đang học, mình sắp đang kiôif, nữa đỗi lại thì tiếc lắm mà mình đang học 11

N

ngoc_online_9x

hic tưởng 12. 11 mà lo học thế thì bái phục bạn. Bạn cứ yên tâm theo T Ngọc đi. Ai cũng bảo học khóa của thầy dưới 8 điểm là rất phí (ai cũng nói thế và mình cũng cho là thế ) tất nhiên là phải chuyên cần và làm đủ bt

PS mới 11 thì ra sức chơi kẻo lên 12 là hối hận đấy

H

hocmai.cskh

Chào em!

Cảm ơn em đã quan tâm tới các khóa LTĐB môn Hóa của Hocmai.vn.

Căn cứ theo đánh giá, nhận xét của các thành viên trên Hocmai.vn và qua việc khảo sát chất lượng giảng dạy của từng giáo viên, Hocmai.vn đã tiến hành khai giảng 2 khóa LTĐB môn Hóa của thầy Sơn và thầy Ngọc. Mỗi một giáo viên có phong cách giảng dạy khác nhau, cách truyền tải kiến thức tới học sinh khác nhau nhưng mục tiêu đều là muốn các em đạt điểm cao môn Hóa trong kì thi đại học.

Chính vì phong cách dạy của mỗi thầy là khác nhau nên sẽ có bạn cảm thấy thích học thầy Sơn, có bạn thích học thầy Ngọc bởi mỗi học sinh lại có trình độ và khả năng tiếp thu kiến thức là khác nhau. Em nên học thử các bài giảng miễn phí của 2 khóa để lựa chọn giáo viên làm mình có hứng thú học, thấy phù hợp với bản thân mình để đăng kí.

Chúc em học tập thành công!

Thân mến.

K

kysevenup

mong nhiều bạn góp ý thêm cho mình, vì có các kiến thức trong khóa học phù hợp vối kiến thức 11, ôn trước vẫn đỡ hơn đến 12 sợ ôn không kịp, vì mối khóa dạy có khi lên tới hơn 100 bài

H

hocmai.vukhacngoc

mong nhiều bạn góp ý thêm cho mình, vì có các kiến thức trong khóa học phù hợp vối kiến thức 11, ôn trước vẫn đỡ hơn đến 12 sợ ôn không kịp, vì mối khóa dạy có khi lên tới hơn 100 bài

Chào em,

Trước tiên, thầy rất cảm ơn sự quan tâm của em dành cho các Khóa học của cá nhân thầy nói riêng cũng như các khóa học của hocmai.vn nói chung. Hóa học là một môn học rất đặc biệt, cho phép chúng ta rèn luyện được rất nhiều khía cạnh về tư duy. Kiến thức Hóa học cũng trải đều qua nhiều năm học và có tính hệ thống rất cao. Do đó, rất dễ hiểu là các bạn học sinh ở nhiều cấp độ tư duy, nhiều lớp học khác nhau sẽ tìm thấy những điểm phù hợp với nhu cầu học tập của mình.

Thầy rất hoan nghênh các bạn tham gia khóa học của thầy, để thầy trò chúng ta cùng nhau trải nghiệm những kiến thức, phương pháp, tư duy khoa học thật thú vị trong môn Hóa và cũng là để góp ý cho thầy khắc phục những điểm còn hạn chế trong khóa học (đến thời điểm này thầy đã chủ động ghi nhận được khá nhiều hạn chế và nhất định sẽ tìm cách khắc phục trong thời gian tới và những năm tiếp theo).

Tuy nhiên, hiện giờ đã là tháng 1, tức là chúng ta đã đi được 1 nửa năm học và cũng là 1 nửa giới hạn thời gian của khóa học. Đối với các em học sinh lớp 12, 13, lựa chọn tham gia khóa học vào thời điểm này vẫn còn kịp, vì với đặc thù là học trực tuyến, các em hoàn toàn có thể chủ động sắp xếp thời gian, tiến độ, lịch trình, .... để hoàn thành kịp khóa học trước kỳ thi ĐH. Còn đối với các em học sinh lớp 11 thì thầy khuyên các em có thể chờ đợi tới năm sau hẵng tham gia khóa học, để có thể trải nghiệm trọn vẹn những lợi ích mà khóa học mang lại (cũng như các sửa đổi mà thầy sẽ điều chỉnh trong năm tới) vì thời hạn sử dụng khóa học sẽ kết thúc vào 15/7/2012. Trong thời gian đó, các em có thể tham khảo các video bài giảng trực tuyến khác của thầy đang được các bạn chia sẻ rất phổ biến trên các mạng youtube hay mediafire, cũng như các tài liệu, bài giảng, bài tập, đề thi, ... khác mà thầy đã, đang và tiếp tục chia sẻ trên blog.

Hy vọng các bạn đã và đang tham gia khóa học của thầy đều cảm thấy hài lòng và thông cảm cho thầy những thiếu sót còn chưa thể giải quyết ngay được. Mong sớm được làm việc cùng các bạn học sinh lớp 11 trong năm tới.

Thầy chúc các em năm mới thật nhiều niềm vui, mạnh khỏe, may mắn và thành công trong học tập và cuộc sống!

K

kysevenup

em cảm ơn thầy cho em những lời khuyên bổ ích, em cũng đã xem thử bài giảng của thầy , dù là học sinh lớp 11 nhưng em thấy nhũng bài hóa chưa học tưởng chừng rắc rối mà được thầy tìm ra quy luật, dế hiểu , dế nhớ để khắc phục nhuẽng nhược điểm của bài toán hóa trắc nghiệm, chắc chắn em sẽ đăng kí khóa học của thầy

K

khoa2271995

Em cũng đang học 11 lo quá sợ sang năm theo không kịp tiếng độ của khóa học, em tính tổng cộng là khóa này mất 18 tháng. Vậy sao sang năm em học kịp? Em thấy khóa của thầy mỗi tuần ra 1 bài hữu cơ, 1 bài giảng vô cơ. Sao thầy không cho 1 tuần 2 bài hữu cơ cho tiện. Em cũng mong là hocmai khai giảng khóa của thầy sớm sớm xíu, khoảng 1-1 tháng rưỡi gì đó, đó là góp ý của em mong thầy và hocmai xem xét.

B

baladygaga586

mình hỏi một câu đơn giản thôi , trong luyện thì đại học đảm bảo môn hóa thầy ngọc hay thầy sơn dạy hay hơn, vì sao nhiều bạn chuyển sang thầy ngọc
trả lời khách quan nghe chơ đừng nói thầy nào cũng hay:D:D:D:D:D:D:D:D:D

chào bạn .
minh đã từng đăng kí khóa thầy sơn , rồi sau đó lại đăng kí tiếp khóa thầy ngọc.
Theo mình cảm nhận , thầy Sơn nói rất hay , và dễ nhớ,và truyền đạt kiến thức dễ hiểu , trình bày bài giảng trên bảng khoa học , chữ đẹp , dễ nhìn , dễ hệ thống... nếu kiến thức cơ bản của bạn chưa nắm hết và hiểu hết được , thì nên theo học khóa thây sơn năm này, rồi năm sau theo khóa thầy ngọc
Còn nếu bạn theo thầy ngọc bây giờ, thì trong đầu bạn phải có một hệ thống kiến thức va pp giải toán tương đối thì lúc đó bạn mới thấy cái hay trong bài giảng của thầy ngọc.
MÌnh đang học khóa thầy ngọc , cũng thấy rằng ở giai đoạn đâu tiên của thầy ngọc nếu ko có kiến thức cơ bản , và k nắm được các pp giải toán , thì mình tin là bạn sẽ phải ...'' đầu hàng'' trước những bài tập hay , và rất khó .thỉnh thoảng mình vẫn phải xem thêm bài giảng khóa của thầy sơn .vì kiến thức , và một số pp giải toán chửa hiểu và nắm được .
..Mình cũng ko muốn nói nhiều , nhưng đối với 1 học sinh lớp 12 như mình bây giờ thì thầy Ngọc là thầy dạy hóa tốt nhất , thầy luôn đem đến cho mình niềm tin dành điẻm cao trong kì thi đh sắp tới

Last edited by a moderator:
A

an_pro96

hay đấy! dk 2 khoá luôn cho chắc, học xong thầy sơn rồi nhảy qua thầy ngọc chắc cũng ko thừa đâu nhỉ :D

Top Bottom