Ước gì tớ có 1 người chị???

T

thocon_blue

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đó là điều ước cực kì ngố phải không? Nhưng tớ đã từng và lun mong mún mình có 1 người chị....:(...Lớp tớ có 19 gilr chỉ có mình tớ là không có anh chị gì cả.hixhix:(:(.
Tớ là chị cả trong một gia đình có 2 chị em, sau tớ còn 1 em trai.Bạn bè tớ ai cũng bảo gđ tớ quá chuẩn...vì gđ bạn bè tớ hầu như ai cũng 5-6 anh chị em . Mỗi lần đến nhà bạn chơi mình thấy tủi tủi sao ý...Mấy đứa bạn mình hở 1 tí là chị mình thế này chị mình thế nọ...Bọn nó có chuyện gì về cũng tâm sự với chị .chao ui....tụi nó sướng ơi là sướng. Mình mà có tâm sự gì chỉ biết kể cho bạn bè nghe không thì viết nhật ký:(:(:( chán ơi là chán. Mình rất mún có 1 người chị gái để tỉ tê tâm sự những lúc bùn vui... nhưng biết sao được cha mẹ sinh ra mình đã là con cả rùi chỉ biết trách ông trời thui...:(:(
Đôi khi chúng ta cũng phải học hai từ chấp nhận thui....C/s không phải lúc nào cũng theo ý ta phải không?
Tớ viết bài này chỉ mong nhận được sự đồng cảm của những ai có chung số phận như tớ...:).

B

bingoxanh1308

^^
Đâu phải chỉ có thể tâm sự với chị gái hả bạn.Thay vì ước,bạn hãy học cách chấp nhận.Thử tâm sự với e trai mình đi,để 2 chị e cùng hiểu nhau hơn.
Còn nữa,nếu không có người chị ruột thịt,bạn hãy kết nghĩa chị em với ai đó...Trên diễn đàn ta nhiều người có thể làm chị em với bạn lắm. :)

T

thocon_blue

tâm sự

Thường thì tâm sự với chị ruột sẽ dễ dàng hơn bạn à. Chị em gái có thể hiểu tâm lý nhau hơn. Lúc rảnh rổi có thể tỉ tê tâm sự , nói chuyện hiểu ý nhau hơn. Mình và em trai rất trái tính nhau nếu không nói là rất ít khi tâm sự. Em mình mới học lớp 8 còn tre con lắm. Nhưn dù sao cũng cảm ơn về những chia sẻ của bạn...:D

L

lovelybones311

Đó là điều ước cực kì ngố phải không? Nhưng tớ đã từng và lun mong mún mình có 1 người chị....:(...Lớp tớ có 19 gilr chỉ có mình tớ là không có anh chị gì cả.hixhix:(:(.
Tớ là chị cả trong một gia đình có 2 chị em, sau tớ còn 1 em trai.Bạn bè tớ ai cũng bảo gđ tớ quá chuẩn...vì gđ bạn bè tớ hầu như ai cũng 5-6 anh chị em . Mỗi lần đến nhà bạn chơi mình thấy tủi tủi sao ý...Mấy đứa bạn mình hở 1 tí là chị mình thế này chị mình thế nọ...Bọn nó có chuyện gì về cũng tâm sự với chị .chao ui....tụi nó sướng ơi là sướng. Mình mà có tâm sự gì chỉ biết kể cho bạn bè nghe không thì viết nhật ký:(:(:( chán ơi là chán. Mình rất mún có 1 người chị gái để tỉ tê tâm sự những lúc bùn vui... nhưng biết sao được cha mẹ sinh ra mình đã là con cả rùi chỉ biết trách ông trời thui...:(:(
Đôi khi chúng ta cũng phải học hai từ chấp nhận thui....C/s không phải lúc nào cũng theo ý ta phải không?
Tớ viết bài này chỉ mong nhận được sự đồng cảm của những ai có chung số phận như tớ...:).
bạn ơi,mình có 1 người chị nhưng theo mình thì vai trò làm của hai chị em mình hình như đổi ngược .Đâu phải cứ phải có 1 người chị mới có người tâm sự .Chị mình
hơn mình 8t .Đáng lý ra,thì đó phải là 1 người chị lý tưởng .Bởi bạn biết đấy,chị ấy hơn 8 tuổi,chắc chắn kinh nghiệm sống phải hơn mình,quả là 1 người tuyệt vời để tâm sự .Nhưng mà,theo mình biết thì,đó là 1 người hay nổi nóng lắm,nhiều khi,mình phải nhún nhường lắm mới không quát vào mặt chị ấy "Sao chị quá đáng thế ".theo mình,muốn tìm 1 người tâm sự,ko phải khó đâu,tâm sự với bạn bè,1 người biết lắng nghe sẽ giúp bạn xả được những áp lực cuộc sống mà.Mà,đâu cần thiết phải là 1 người chị ruột,mới có thể tâm sự với bạn được .
Mình thì luôn muốn có 1 người anh trai .Tạo hóa đã cho bạn làm chị ,có lẽ muốn bạn có thể là chỗ dựa tinh thần cho người em trai bé bỏng .Cuộc sống đâu phải lúc nào cũng như ý ta muốn đâu .Sống hòa thuận là điều tốt nhất .chúc bạn và em trai luôn hòa thuận nhé .
chết rùi,bố mình về .chút nữa lên viết tiếp

Last edited by a moderator:
L

lovelybones311

Thường thì tâm sự với chị ruột sẽ dễ dàng hơn bạn à. Chị em gái có thể hiểu tâm lý nhau hơn. Lúc rảnh rổi có thể tỉ tê tâm sự , nói chuyện hiểu ý nhau hơn. Mình và em trai rất trái tính nhau nếu không nói là rất ít khi tâm sự. Em mình mới học lớp 8 còn tre con lắm. Nhưn dù sao cũng cảm ơn về những chia sẻ của bạn...:D
ukm,thế ak,bạn với em trai còn tâm sự,chứ mình với chị gái thì phải nói là chưa từng .Mình đã thử,nhưng bà ấy gạt đi,nói "mày toàn nghĩ linh tinh" buồn ,chẳng muốn tâm sự nữa, May mà mình có đứa bạn thân chí cốt .Nó thì tâm sự ko được nhưng luôn biết cách làm mình vui hơn .

T

thocon_blue

tâm sự

Hihi..Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh mà... Mình và em trai lúc nào cũng đấu đá,cãi nhau suốt ngày.. Mình đã rất cố gắng để trở thành một người chị tố nhưng sao mà khó quá các bạn à.. Em mình nó là con trai nhưng nóng tính và bướng bỉnh lắm, ít khi nghe lời mình lắm nhưng được cái hheex đi xa là nhớ nhau vô cùng:D:D.. Mình là con gái nên có những chuyện không thể chia sẻ cùng em trai được...hix.... nếu em mình chịu lắng nghe mình thì đã tốt....Cảm ơn những chia sẻ của các bạn nhìu :):):)

0

0onhokpuno0

thocon_blue nek`!
bạn giống mình lắm đó!!! Mình cũng là chị cả, sau mình có 1 em trai!!!! 2 chị em suốt ngày cãi cọ, nhiều lúc mình chỉ muốn làm 1 người chị tốt nhưng...................
nói chung bạn giống mình kinh khủng luôn ak'!!!
hjhjhjhjhjjhj.

T

thocon_blue

tâm sự

Hihi. Vậy là cũng có người đồng cảm với mình rùi. Thực sự trong cuộc sống ai cũng có những tâm sự thầm kín, chỉ riêng con gái mới có và cũng chỉ có con gái mới hiểu nhau.....:). Chúng ta hãy cùng nhau chia sẻ những tâm sự của riêng con gái:D. hihi để niềm vui được nhân lên, còn nỗi buồn sẽ giảm đi nhé. Iu mọi người nhiều......Con gái number one! oh yeah...............:D:D

P

pay1679

ummmmmmmmm mình thì cx là chị cả nhưng lại có e gái. nhưng hai chị em cx hay đấm đá nhau lém àk..nhưng mình k bùn vì có những ng bạn những ng bạn cx giống như là chị e của m zậy đôi khi cx thật khó tâm sự nhưng có lẽ bạn bè là nguồn động lực là chỗ dựa rất lớn bạn àk,.......

H

hardyboywwe

-nói thật nè,bạn thử nghĩ xem,mọi người mỗi khi có chuyện buồn đều tâm sự với chị,bạn rất muón có được điều đó nhưng hoàn cảnh không cho phép.Vậy thì còn gì tốt hơn là bạn hãy phấn đấu trở thành 1 người chị gái tốt của em trai mình đi
-Bạn có thể tâm sự với em trai,biết đâu điều đó càng làm cho tình cảm gia đình trở nên gần gũi và ấm áp hơn

Top Bottom