English THPT Unless

boywwalkman

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng bảy 2021
490
465
76
19
Quảng Nam
THPT chuyên Lê Thánh Tông
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho em hỏi về cách sử dụng unless, em biết là unless có vai trò như except if, tuy nhiên em chưa chắc chắn sử dụng trong trường hợp nào (điều chưa xảy ra hay đã xảy ra; hiện tại, tương lai, quá khứ cái nào áp dụng được không áp dụng được, mệnh đề phụ thuộc có lùi một thì so với mệnh đề chính không?)
Em cảm ơn.

• Like
Reactions: Tam Cửu

Tam Cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
29 Tháng mười một 2017
976
1,999
211
21
Hải Dương
Đại học
Cho em hỏi về cách sử dụng unless, em biết là unless có vai trò như except if, tuy nhiên em chưa chắc chắn sử dụng trong trường hợp nào (điều chưa xảy ra hay đã xảy ra; hiện tại, tương lai, quá khứ cái nào áp dụng được không áp dụng được, mệnh đề phụ thuộc có lùi một thì so với mệnh đề chính không?)
Em cảm ơn.
dùng được cả ở hiện tại, tương lai, quá khứ như cách dùng của câu điều kiện ý
vd
She won’t go unless you go
They threatened to kill him unless he did as they asked.
I can't let you in unless you give the password.

If you are not willing to learn, no one can help you. If you are determined to learn, no one can stop you.
Bên cạnh thì box Anh có một loạt những topic học thuật cũng như bài tập tự luyện cho các bạn củng cố hơn! Theo dõi box Anh cũng như các môn học khác để được cải thiện trình độ mỗi ngày
Tổng hợp đề, ngữ pháp trọng tâm & từ vựng ôn thi
Chúc bạn học tốt nhé !

boywwalkman

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng bảy 2021
490
465
76
19
Quảng Nam
THPT chuyên Lê Thánh Tông
dùng được cả ở hiện tại, tương lai, quá khứ như cách dùng của câu điều kiện ý
vd
She won’t go unless you go
They threatened to kill him unless he did as they asked.
I can't let you in unless you give the password.

If you are not willing to learn, no one can help you. If you are determined to learn, no one can stop you.
Bên cạnh thì box Anh có một loạt những topic học thuật cũng như bài tập tự luyện cho các bạn củng cố hơn! Theo dõi box Anh cũng như các môn học khác để được cải thiện trình độ mỗi ngày
Chúc bạn học tốt nhé !
Vậy là mọi thứ đều tương tự đúng không ạ.

Tam Cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
29 Tháng mười một 2017
976
1,999
211
21
Hải Dương
Đại học
Vậy là mọi thứ đều tương tự đúng không ạ.
đúng rùi ý

Chúc bạn học tốt nhé !

Top Bottom