Ứng xử-mầu nhiệm của sự nể trọng

M

missneedlove

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào tất cả! Tớ có 1 việc xin bày ra và mong tất cả các bạn hãy đọc (vì tớ nghĩ nó có ích cho tất cả các bạn) và nếu có thể thì chúng ta hãy cùng duy trì pic nì nhá!
Tớ đã lên mạng và đi dạo khắp, phải nói là nhiều web,blog lắm. Nhưng tớ vẫn chưa tìm thấy 1 trang web,blog nào thật sự nói về cách ứng xử, hay chia sẽ kinh nghiệm cho nhau trong nghệ thuật đối nhân xử thế (HocMai chắc cũng thế hihi).
Điều mà tớ thấy rõ bây giờ và từ rất nhiều tài liệu rằng: “ Học sinh-thế hệ 9x chúng mình thời nay, không phải chê bai hay chỉ trích gì, nhưng thực sự nhiều người thuộc tầng lớp trên đã nhận xét chúng mình-thế hệ mà cách ứng xu trong chúng đã mai mọt”.Nhưng cách ứng xử, hẳn là rất quan trọng trong đời sống mỗi con người đúng không các cậu? Ứng xử, giải quyết tình huống tốt thì kẻ thù cũng trở thành bạn hiền…hihi…
Quả thật là ngay cả bản thân tớ cũng nhận ra rằng, nhận xét trên là đúng và chắc hẳn ở những ai đang đọc pic này, hẳn không nhiều thì cũng ít,cũng có phần đúng phải không???
Do vậy, từ mấy tháng trước, tớ đã tìm rất nhiều tài liệu và sách báo để đọc và học hỏi kinh nghiệm. Nhưng vẫn chưa đủ. Nên hôm nay, tớ mạo gan lập ra pic này, để tất cả chúng ta cùng học hỏi, chia sẽ lẫn nhau và cùng áp dụng vào cuộc sống, cùng thay đổi những thứ còn chưa tốt để hướng tới cái tốt đẹp hơn.
Quả thật…học tập rất quan trọng và hầu hết chúng ta, ai cũng đặt lên hàng đầu các môn như :toán, lí, hóa, sinh,anh… Còn về tâm lí học đường, nghệ thuật đối nhân xử thế thì các thầy cô giáo,hẳn ít khi áp dụng thẳng vào bài học. Nhưng học tập mà, học đâu chỉ riêng T-L-H-S-A thôi !!!
Tầm quan trọng của ứng xử có lẽ ít ai trong chúng ta nghĩ đến và hầu hết, theo tớ thấy thì ứng xử chỉ xuất phát từ bản năng mà ra hay học hỏi chút ít chút ít…của mọi người và từ những việc xảy ra. Ít ai có thái độ thật sự nghiêm túc học hỏi cách ứng xử phải không nào?
Nói tới đó thôi. Và các cậu hiểu ý đồ của tớ thì lập pic này rồi chứ ?!!! Tớ xin nhắc lại nha, chúng ta sẽ cùng chia sẽ học hỏi và cùng nhau giải quyết những chuyện thiên về tâm lí, tình cảm (chớ nghiên 1 chiều về tình yêu nha hihi).
Cuối cùng, điều mà tớ muốn nói thế này: học tập trong chúng ta thật sự rất quan trọng vì nó quyết định tương lai mà. Nhưng xin các cậu hãy nghĩ lại, nếu mỗi ngày chúng ta tiếp xúc với biết bao người và biết bao chuyện, vui vẻ có và đa phần là nhiều chuyện buồn phiền, bận tâm cần giải quyết. Nếu không giải quyết, và đôi khi còn mang lại hay tồn đọng trong mỗi người 1 cái bực tức, khó chịu cùng kì… Và tớ nghĩ, tâm trạng như thế thì hẳn, khó mà học tốt được. Vì : hành động chúng ta xuất phát từ suy nghĩ, mà suy nghĩ chúng ta lại chịu ảnh hưởng trực tiếp từ tình cảm mà…khi tình cảm bản thân chịu tác động thì hiệu suất hay hành động tốt xấu đều thể hiện rõ.

Vậy giờ chúng ta sẽ bắt đầu nha! (ai muốn tham gia thì thanks tớ 1 cái,để tớ thống kê xem có bao nhiêu thành viên và có nên duy trì pic hay không nữa và cũng muốn hiểu thêm ở tất cả các cậu, tầm quan trọng của “đối nhân xử thế “ trong các cậu...)
Nội dung như sau:
+ chúng ta sẽ tham gia cùng nhau chia sẽ, giải quyết vấn đề cụ thể…
+ hãy lựa chọn những hướng giải quyết khôn ngoan cho tình huống, ắc hẵn 1 tình huống mà chuyện xảy ra 2-3 lần, lập lại nhiều lần là chuyện bình thường phải không (có exp thì chúng ta sẽ giải quyết tốt hơn vừa ý hơn khi gặp lại nó)
+ Và vân.vân…nhiều nữa…hi`hi`

Chân thành cám ơn những ai đã quan tâm đến pic và nhiều hơn nữa đến các cậu đã có bài chia sẽ cùng xây dựng pic….
Xin chào…chúc mọi người thành công.
Thành công lớn chính là được nhiều người nể trọng

P

phamminhkhoi

Dank!

Trường lớp phổ thông chỉ là 12 năm học ngắn ngủi: thì trượt năm nay, thì sau có thể thi lại, nhưng trường đời vấp ngã một lần thì vết thương không bao giờ liền

ai cũng phải học qua trường đời mà thôi.

Mong bạn đóng góp ý tưởng.

Top Bottom