Tuyệt vời tình bạn khác phái

S

saodoingoi_baby2000

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tại sao lại không thể có tình bạn giữa hai người khác phái? Tình bạn cũng rất tuyệt, đôi khi nó khiến những kẻ "có đôi" ghen tị nữa đấy!

Không cần giữ ý giữ tứ

Hẳn nhiên rồi. Là bạn bè, bạn có thể vô tư thoải mái mà không cần suy nghĩ xem người ta nghĩ gì về mình. Ừ thì cũng như bao tình bạn khác thôi mà. Hổng lẽ có thể nhớ hết những vụng về của từng người bạn sao? Nhưng tình yêu thì có một và những gì bạn làm sẽ save ngay vào bộ nhớ của người ta đó.

Nói thẳng

Khi giận nhau hoặc có hiểu lầm, bạn có thể nói thẳng với người bạn khác phái mà không cần phải suy xét xem thực hư thế nào. Nếu không đúng như bạn nghĩ, người kia sẽ giải thích và… huề. Không câu nệ chuyện ai xin lỗi trước và phải xin lỗi thế nào như những người yêu nhau.

Không lo tình phí

Tưởng chuyện nhỏ nhưng hổng nhỏ xíu nào đâu với những teen đang đi học như bọn mình. Giá cả leo thang, cái gì cũng mắc. Thế mà còn phải gánh thêm phần của một người thì cũng căng nhỉ? Nhưng nếu là bạn, áp dụng tỉ lệ 50 — 50 hoặc bữa nay tui, ngay mai bạn thì thoải mái quá đi chứ.

Tâm sự tuốt tuồn tuột

Đừng nghĩ rằng bạn có thể nói hết với ấy ơi của mình nha. Có những chuyện bạn cần có một người chia sẻ, tâm sự với người khác ngoài người yêu của mình. Và khi kết thân với một người khác phái, người này không những giúp bạn “trút bầu tâm sự” mà còn đưa ra những lời khuyên cực kì hiệu quả vì người ta cùng phái với ấy ơi của bạn mà, chắc chắn sẽ hiểu tâm lí người ta hơn bạn rồi.

Tránh đau đầu vì quà tặng và ghen tuông

Ghen tuông là triệu chứng những người đang yêu thường hay mắc phải. Nhưng nếu là bạn bè, virus này sẽ hổng bén mảng tới, tình bạn với người khác phái cũng không câu nệ chuyện quà cáp. Thoải mái hơn yêu nhiều, bạn ha.

Tình bạn có những cái đẹp riêng của nó. Đâu nhất thiết phải có "ấy ơi" trong khi bên cạnh vẫn có một bờ vai cho bạn tựa vào, để bạn khóc thỏa thích mỗi khi buồn phiền. Đến một lúc nào đó, cả hai sẽ có những "ấy ơi" riêng của mình nhưng tình bạn này sẽ mãi tồn tại. Vì vậy hãy trân trọng tình bạn với một cô nàng/anh chàng mà bạn đang có.

Top Bottom