Tuyển CTV cho TSHM

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hacxanh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn :)
Tạp San Học Mãi mới ra số đầu tiên nhưng đã nhận được rất nhiều phaảnhồi từ các bạn^^!
Nhận xét ưu điểm có, khuyết điểm cũng có :)
Và BBT chúng tớ rất vui với những phản hồi đó ^^!
Vì là số đầu tiên nên có nhiều điểm chưa được như mong muốn. Vậy nên, từ số báo thứ 2, chúng tớ sẽ cố gắng nhiều hơn nữa :D
Nhưng chỉ có sự cố gắng của BBT thì hok đủ ^^! chúng tớ cần sự giúp đỡ của các CTV :)
Chính vì vậy, hôm nay tớ lập topic này là nơi tuyển CTV cho TSHM ^^!

*Các vị trí cần tuyển :
_ Maketting: 2 người. Nhiệm vụ là quảng cáo "rầm rộ" cho báo mình ;) hj` hj`, báo mình hiện rất được mong đợi nhưng chưa nhìu biết đến cho lắm :D. việc PR cho báo là rất cần thiết :)
+yêu cầu: nhiệt tình, năng nổ, có thời gian onl, có khả năng giao tiếp ;))
_ Đóng góp ý tưởng : 2 người. Nhiệm vụ là sáng tạo, đưa ra các ý tưởng. Đây là công việc rất quan trọng .
+yêu cầu: Nhiệt tình, năng nổ, có thời gian onl, có tính sáng tạo cao, nhanh nhạy trong công việc
_ Designer : 2 người. Nhiệm vụ là trang trí cho báo mình thêm đẹp
+yêu cầu: Nhiệt tình, năng nổ, có thời gian onl, có khả năng PTS hoặc sử dụg các phần mềm chỉnh sửa ảnh khác
_Writer : Ko giới hạn. Nhiệm vụ vík bài cho báo.
+yêu cầu: Nhiệt tình, năng nổ, có thời gian onl, có khả năng viết lách

Ai muốn đóng góp cho TSHM và thấy mình có khả năng thì đăng kí nhanh chân nhé ;)
*NOTE: đăng kí tại topic
+Tên:
+Tuổi:
+Nick Y!M:
+ Vị trí đăng kí:

Đối với các bạn đăng kí vào Nhóm Maketting và Ý tưởng add nick : vitcon_mituot92t, gặp Ngọc

Đối với các bạn đăng kí vào Nhóm Viết của TSHM add nick : kurara_2008, gặp Hạc Xanh

Đối với các bạn đăng kí vào Nhóm Designer của TSHM add nick : saobang_9xpro gặp Trung

Last edited by a moderator:
D

dinhvietha25

Mình xin xung phong đầu tiên:
Tên: Đinh Việt Hà
Nick Y!M: strawberry_princess_DVH
Mong rằng sẽ được nhận vào làm việc!
Bộ phận làm việc : nhóm viết

C

congchuatuyet_2009

em cũng đăng ký ạ, nhưng mà nếu có tuyển chọn thì đừng bảo anh Mốc ạ, em sợ lắm, sợ bị đúp! ^^
Tên: Cúc
Nick Yh: minhchau_babylove21
bộ phận mún tham gia: thôi, ko viết đc thì làm maketting vậy

H

hacxanh

Các bạn nhớ ghi rõ vị trí đăng kí nhé :D
riêng với các bạn đăng kí nhóm viết add nick tớ thì nhớ pm là mem HM dự tuyển nhé ;)

P

pinkgerm

@ dinhvietha25 & congchuatuyet_2009 và các bạn đăng kí tiếp theo:mọị ng hãy nói rõ là muốn làm ở vị trí nào nha để bọn mình còn có kế hoạch xét tuyển các bạn cụ thể nha.

M

micky191

mình xin đăng kí tiếp theo
tên : Đoàn Thu Hiền
nick :Chuotmickey_1991
Rất mong sẽ được nhận vào làm việc ở nhóm viết

G

gioxanh

chị trinh à cho em hỏi cái vụ marketing ý thì cụ thể là phải làm những công việc gì?
PR thì 4r đã set báo lên thông báo toàn thể rồi còn PR ở 4r khác nữa à :))

giải đáp thắc mắc cho em nhé
đăng kí nà ;)):
Tên: Thảo
YM: gioxanh116@yahoo.com.vn
vị trí: marketing

8

816554

+Tên:Nguyễn Lê Thuỳ Linh
+Tuổi:13
+Nick Y!M:nguyenlethuylinh96
+ Vị trí đăng kí:Writer

B

bupbe_dautay

mình xin đăng kí tiếp theo
tên : Hiền
nick : bí mật
Rất mong sẽ được nhận vào làm việc

Bạn ơi, bạn phải cho biết nick bạn để còn thử việc hoặc bạn add nick của mấy Chị trên từng bộ phận ...Ngoài ra bạn phải nói rõ muốn làm ở bộ phận nào nữa!

H

hocmai9876

+Tên: đặng thu trang
+Tuổi:17
+Nick Y!M:canhcamnho_dangyeu
+ Vị trí đăng kí:mình
rất thích viết lách, các bạn cho mình vào bên viết lách nha
hiiiii

2

242526

Mình cũng bon chen tí.
Tên : Hoa
Nick :bequanbithuat@yahoo.com
Vị trí : Marketing.

K

kut3_k3wj

+Tên: Dung
+Tuổi: 18
+Nick Y!M: kut3_k3wj
+ Vị trí đăng kí: maketting
Rất mong được nhận......

Q

quansuquatmo

Tên: Tiêu thanh Phú
Nick Y!M: eagleboy1278
Nhưng hiện giờ chưa nhận được việc làm vì mình còn ngày mai nữa mới thi xong, nhưng làm đơn nhận việc trước được.

H

hacxanh

^^!
thật sự bất ngờ vì nhận được khá nhìu đơn tham gia :)
nhưng các bạn đã đọc kĩ chưa nhỉ? bạn nào muốn viết lách add nick tớ ;)) để tớ "vặn vẹo" rùi mới xem xem có chính thức đc nhận ;))
các bộ fận khác cũng tương tự nhá ^^!

H

_huong.duong_

:Mloa_loa::Mloa_loa: Thông báo cho các bạn đăng kí vào nhóm designer ::Mloa_loa::Mloa_loa:​

:M058: :M058: :M058:

Hiện giờ như các bạn đều biết thì phần mềm chỉnh sửa ảnh thông dụng nhất là photoshop, song các bạn có thể sử dụng các phần mềm khác nhau để thiết kế bởi vì không cần chi tiết và kĩ sảo cho lắm. Do vậy sử dụng phần mềm nào tùy thuộc bạn nhưng khi đăng kí bạn phải làm một số yêu cầu sơ khảo sau

+ Nêu tên phần mềm sử dụng
+ Bạn làm gì được với một bức ảnh (yêu cầu biết ít nhất cắt, chỉnh tông màu và phối màu)
+ Bạn thấy tạp san cần trang trí theo kiểu nào ( xem thử ý kiến của bạn thiết kế cho tạp san đẹp hơn)
+ Bạn nêu lên được sở thích làm trong nhóm với lĩnh vực nào
gồm có : làm nền và phối nền với bài viết cho phù hợp; thiết kế hai trang đầu cuối (theo chủ đề yêu cầu)
+ Bạn nghĩ bạn đảm nhận công việc không?

Đó là những yêu cầu cho bạn khi đăng kí làm designer!

Bạn hãy hiểu những thách thức và những lợi ích tham gia việc này đem lại: đòi hỏi có trách nhiệm, mất thời gian; bạn được thực hành nhiều hơn tiếp xúc với thiết kế thật sự bạn được cọ sát và học hỏi từ nhiều thành viên khác trong nhóm.... Mình cũng chưa có gì gọi là giỏi song vì là bậc vào trước nên được đứng ra tuyển song khi vào rồi các bạn sẽ được có vị trí theo đứng năng lực!

:)|:)|:)|:)| thế là ổn rồi đi ngủ đã :D:D
:M048: :M048: Mong các bạn sớm hồi âm :M048: :M048:​

H

_huong.duong_

Đã tuyển xong 1 designer còn lại một chổ cho ai nhanh chân đăng kí!

Bạn mod của chúng ta đã vượt qua vòng đăng kí tốt và có chân trong CTV designer và là bạn nữ đầu tiên của chúng ta đã nằm trong nhóm CTV của BBT tạp san Học mãi!

Nik name: Laban95
Tên : Phố
sở trường design: tam thời em chưa sử dụng thành thạo về các loại phần mềm ứng dụng đồ họa song em đã vượt qua một cách nhanh chóng cuộc kiểm tra bởi mình Trung với nik yahoo là saobang_9xpro!

Cuộc tỷ thí quyết liệt diển ra:

+ Câu hỏi 1: Em biết dùng phần mềm nào?
- Laban95: E chỉ dùng Picture Manager, Power Point zới Paint thui. (Tạm được!)

+ Câu số 2: Em có thể onl bao nhiêu trên ngày?
- Laban95: Tùy theo ah. Học giỏi thì onl nhiều được dở thì ít ( Hay! Vì như thế đã tạo độnglực cho mod cố học hơn một em lớp 8 đến từ Sóc Trăng)

+ Câu hỏi 3: Em cho anh biết hai màu nào dùng tốt với nền đỏ nhất?
- Laban95: Vàng và xanh dương (tốt)

+Câu 4: Còn ngược lại nền xanh dương?
- Laban95: Đỏ và vàng :D(chỉ test lại cho chắc thôi!)

Và bạn đã vượt qua xuất sắc!

Chúc mừng bạn! Nào ai nhanh chân dành chiếc ghế còn lại xem nào Nội tối nay sáng mai là đóng rồi nha!

M

moxa

em cũng xin được bon chen ạh:
+Tên:Ngọc
+Tuổi:17
+Nick Y!M:moxa_moxi_baby
+ Vị trí đăng kí:makerting

p/s: em add nick vitcon_mituot92t rồi

H

hacxanh

pà kon nào có sở thik viết lách, add nick tớ nhớ để lại tin off ná. dạonì tớ hk có thời gian onl nên sẽ gửi câu hỏi fỏng vấn cho pà kon ná :D
^^!
cứ chuẩn bị tin thần viết cho tớ bài văn ;))

P

phalaibuon

chị trinh à cho em hỏi cái vụ marketing ý thì cụ thể là phải làm những công việc gì?
PR thì 4r đã set báo lên thông báo toàn thể rồi còn PR ở 4r khác nữa à :))

giải đáp thắc mắc cho em nhé
đăng kí nà ;)):
Tên: Thảo
YM: gioxanh116@yahoo.com.vn
vị trí: marketing

chị cũng thế

;))

Tên : 0anh

ym: yeumotnguoithatkho_9039

vị trí : marketing ;))

viết có rồi

J

jun11791

Ui chao bon chen cái nhỉ

Họ tên: Nguyễn Huy Khánh Dzung

Y!M: another_me_ajc (có ai để ý từ "ajc" kia ko? đó là Học viện Báo chí Tuyên truyền, nick này lập từ khi mình muốn viết báo nhg rốt cuộc bị ba mẹ & mọi ng` phản đối kịch liệt nên đang định đi con đg` vòng để đến với nghề báo này :(( )

Bút danh (chưa biết có dc nhận làm CTV chưa mà đã hăng nghĩ ra bút danh riêng cho mình rồi :p ): junkim hoặc volcano

Vị trí: ý tưởng hoặc viết+lách đều ok (chỉ tội thi xong đh đã :( . Lúc đó thi xong ko đỗ đảm bảo thể nào cũng vô công rồi nghề, mà các cụ nhà ta có câu "nhà cư vi bất thiện" nên đăng kí trc' 1 cv để khỏi làm n~ điều "bất thiện" ;)) => cho mình làm CTV cũng là làm 1 điều thiện cho xh đấy ạ ;;) )

Khả năng: viết thật n~ j` mình suy nghĩ, nhg cũng biết "lách" để ko quá "ngông" trên trang viết. Ý tưởng ah? Dồi dào như lũ sông mùa xuân, đặc biệt có n` suy nghĩ khác ng` tí, nếu mọi ng` cảm thấy ok thì thực hiện luôn

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom