Tưởng tượng mình là con cá bống

B

banmaituoidep

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

" Tôi là con cá bống. Thật là sung sướng và hạnh phúc biết bao khi tôi được sống trong yêu thương của cô Tấm dịu hiền. Nhưng cuộc đời tôi lại thật bất hạnh, mẹ con Cám đã không để tôi sống trong những ngày vui trọn vẹn". Dựa theo lời tâm sự, anh chị hãy viết 1 câu chuyện theo ngôi kể thứ nhất về cuộc đời của chú cá bống.

Các bạn ơi viết giúp mình cái mở bài với, mình không biết là phải viết mở bài hay không hay là viết suôn một câu chuyện nữa. Giúp mình với

Last edited by a moderator:
L

lamnun_98

" Tôi là con cá bống. Thật là sung sướng và hạnh phúc biết bao khi tôi được sống trong yêu thương của cô Tấm dịu hiền. Nhưng cuộc đời tôi lại thật bất hạnh, mẹ con Cám đã không để tôi sống trong những ngày vui trọn vẹn". Dựa theo lời tâm sự, anh chị hãy viết 1 câu chuyện theo ngôi kể thứ nhất về cuộc đời của chú cá bống.

Các bạn ơi viết giúp mình cái mở bài với, mình không biết là phải viết mở bài hay không hay là viết suôn một câu chuyện nữa. Giúp mình với

Theo mình thì bài này thường các thầy cô cho viết bài văn ý ! Bạn cứ mở đầu bình thường như là : " tôi là 1 cô bé (câu bé) mê truyện cổ tích và truyền kì, những cuốn sách mang tới cho tôi những cảm xúc khác nhau ,mỗi câu truyện mang lại cho tôi những trải nghiệm riêng. Và vừa rồi khi đọc truyện Tấm Cám tôi lại mơ hồ mình nhập thân vào nhân vật con cá Bống : " và bắt đầu kể câu truyện của bạn.Khi kể xong thì kết theo cách của mình viết như viết 1 bài văn trong đó gói gọn phần kể chuyện cùng lời dẫn của mình

Top Bottom