English THCS Tư vấn về thi HSG

Đồng Thị Thùy Trang

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng mười hai 2018
265
148
51
20
Hải Phòng
THCS Tân Phong

phuongdaitt1

Cựu Phó nhóm Tiếng Anh
Thành viên
6 Tháng mười hai 2015
1,886
4,315
496
Tiền Giang
HMF Forum
Mk sắp thi hsg ngoại r, mn có thể chốt kiến thức chủ yếu trong đề thi không, nếu có thể cho mình tham khảo một số đề thi với
Kiến thức HSG nó mênh mông bao la lắm. Không có 1 cách nào cụ thể để có thể chốt được cái chủ yếu trong đề thi đâu.
Nhưng cấu trúc đề thì hầu như đều có 4 phần: Listening, Reading, Grammar, Writing
Thường người ta sẽ cho cấp độ từ B1,B2 => C1 (C1 khá khó nên chắc chỉ cho ít thôi)
nên nếu nắm vững cấp B thì có thể hoàn thành bài thi tốt (Theo mình là vậy...không biết tỉnh bạn sẽ cho cái gì...)
1 số đề tham khảo thì bạn xem link dưới đây nhé
https://diendan.hocmai.vn/threads/de-on-thi-hsg-tieng-anh-lop-9.724932/#post-3646396

Chúc bạn thi tốt ^^

namphuong_2k3

Cựu Mod Anh|Quán quân TE S1
Thành viên
1 Tháng tư 2017
566
1,215
254
21
Bình Định
Mk sắp thi hsg ngoại r, mn có thể chốt kiến thức chủ yếu trong đề thi không, nếu có thể cho mình tham khảo một số đề thi với
Theo mình thì bạn nên ôn lại những kiến thức mà thầy cô đã dạy cho bạn cần xem lại những cấu trúc câu, phrasal verb,... Và đặc biệt là phải xem đi xem lại phần nào mà bạn cảm thấy mình chưa thực sự làm tốt, kiếm thêm tài liệu để học về phần đó.
Như @phuongdaitt1 nói thì kiến thức để thi hsg nó mênh mông với lại mông lung lắm. Nên việc của bạn bây giờ là:
1. Ôn kĩ và nắm chắc lại kiến thức thầy cô đã dạy. Có thể tìm thêm trên mạng một vài kiến thức mới.
2. Tích cực làm đề: bạn lên mạng rồi search những đề thi hsg lớp 9 cấp gì đó, rồi cứ thế mà làm (nếu được thì nên tìm đề của huyện/tỉnh của bạn để biết thêm những dạng mà người ta sẽ ra). Chỗ nào trong đề bạn làm mà bạn thấy còn mới thì đừng ngại việc lấy giấy bút ra ghi lại để học. Mình nói vậy nhưng làm đề cũng đừng nên làm nhiều quá để tránh việc căng thẳng trước khi thi. Bạn chỉ cần làm 3-4 đề mỗi ngày trước ngày thi 1-2 ngày thôi
3. Cần nghỉ ngơi 1-2 ngày trước khi thi để tránh căng thẳng nhé, và nếu bạn thi buổi sáng thì nhớ ăn sáng trước khi thi nha :D
Và cuối cùng là chúc bạn thi thật tốt!!!

Top Bottom