Tư vấn về ngành ngôn ngữ Nhật tại đại học FPT

• Thread starter white_fox9x@yahoo.com
  • Ngày gửi
  • Replies 3
  • Views 915

W

white_fox9x@yahoo.com

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em năm nay học lớp 12,chuẩn bị thi đại học và rất thích Nhật cùng các văn hóa Nhật Bản
E muốn học về ngôn ngữ nhật và các văn hóa của Nhật để thỏa mãn sở thích và để sau này đi du học hoặc có thể đi lồng tiếng :)))
Cơ mà đang phân vân ko biết chọn trường nào để học cả :(
Hôm trước đi cái ngày hội tuyển sinh có thấy trường ĐH FPT có ngành ngôn ngữ Nhật mà hình như mới mở, nghe giới thiệu cũng có vẻ hay lắm lại còn có các anh chị tuyển sinh chia sẻ sẽ được đi du học Nhật vào năm 3. Còn các trường ngôn ngữ khác em thấy cũng có được, cơ mà cũng chỉ giới thiệu chung chung lắm chưa biết thế nào ạ. Còn các trung tâm Tiếng Nhật thì em không thích học lắm. Bác nào có kinh nghiệm gì thì giúp e với ạ :(

H

huyluu1505

Mình cũng không rõ là cái ngành ngôn ngũ Nhật này ở đây thì nó học thế nào đâu. Mình chỉ biết bọn CNTT trường này phải học Nhật thôi. Thấy mấy thằng bạn cũng lên đc N2 thậm chí N1 để sang Nhật làm kỹ sư cầu nối :v

H

huyluu1505

Kinh Tế ở trường này lại học tiếng Trung em ạ :D cơ mà nếu muốn thì em vẫn học được thôi :D lại chả mất thêm đồng nào :)) cứ xin vào học là được.

L

longdij

Bên ngôn ngữ Nhật của FPT có nhiều điểm khác biệt so với chương trình đào tạo Nhật ngữ của hầu hết các trường đại học. Sinh viên đc ngôn ngữ, văn hoá Nhật, đồng thời cũng dạy lượng kiến thức chuyên ngành cần thiết theo hướng chuyên sâu các ngành CNTT và Kinh tế – Tài chính. Nói chung ngành này chủ yếu hướng đến công việc kĩ sư cầu nối giữa VN-Nhật Bản

Top Bottom