Tư vấn tuyển sinh

H

hocmai.tuyensinh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trả lời câu hỏi tuyển sinh thường gặp tuần 1 tháng 10

Hỏi: Em có hộ khẩu ở Hà Nội em có được thi trường ĐH Nguyễn Huệ không?
Chào em, Theo thông tin tuyển sinh của Trường ĐH Nguyễn Huệ. Đối với hệ ĐH Quân sự tuyển sinh của trường là nam có hộ khẩu từ Quảng Trị trở vào. Đối với Hệ đại học, cao đẳng ngành quân sự cơ sở tuyển sinh từ Đà Nẵng trở vào. Với trường hợp của em không nằm trong đối tượng tuyển sinh của nhà trường. Chúc em luôn học tập tốt!
Hỏi: Em tính thi vào nghành "sư phạm tiếng anh"nhưng em không tự tin lắm,trình độ học trong lớp môn "tiếng anh "cua em là 8.1.cho em hoi là như vậy có khả quan lắm không?
Đáp: Chào em. Đối với số điểm của em thì em cũng ở mức học lực khá đối với môn Tiếng Anh. Vì vậy, trong quá trình học tập và rèn luyện em chỉ cần cố gắng ôn luyện và học tập một cách khoa học và hiệu quả thì em hoàn toàn có thể tự tin đạt kết quả cao trong kì thi. Ngoài ra, em có thể tham khảo để ôn luyện và bổ sung thêm kiến thức cho mình từ các khóa học thêm từ Hocmai.vn: http://hocmai.vn/mod/resource/view.php?id=27131 Chúc em học tấp tốt và thành công!
Hỏi: Cho e hỏi đề này giống đề thi đh luôn ạ? e vẫn chưa học hết nên có nhiều bài ko biết làm vậy phải làm sao ạ? mà đề này có dc sửa ko ạ?
Đáp: Chào em. Nội dung đề thi, đề kiểm tra đươc các thầy cô xây dựng bao quát kiến thức trong từng chuyên đề và ôn tập lại các kiến thức tổng quát tính tới thời điểm kiểm tra (theo cấu trúc từng khóa LTDH). Và sau khi làm bài các em có thể tham khảo đáp án và hướng dẫn giải của các thầy cô. Chúc em luôn học tập tốt và thành công!
Hỏi: Cho em hỏi ban tư vấn. Em có dự định thi vào Học viện quân y hệ dân sự,nếu trượt thì em có được làm hồ sơ xét tuyển vào trường trung cấp quân y hệ quân sự?
Đáp: Chào em, Em hoàn toàn có thể nộp hồ sơ tham dự xét tuyển nếu trường có tổ chức xét tuyển em đủ điều kiện xét tuyển theo yêu cầu của nhà trường. Chúc em thành công!
Hỏi: Em là người dân tộc kinh sống tại huyện Lâm bình - tỉnh Tuyên Quang. Em có mẹ là người dân tộc tày, bản thân e sinh ra và lớn lên tại đây. Vậy cho e hỏi hộ khẩu của e là dân tộc kinh liệu e có đc cộng điểm ưu tiên dành cho đối tượng 1 ko ạ?
Đáp: Chào em. Theo qui chế tuyển sinh và chính sách cộng điểm ưu tiên trong qui chế của Bộ Giáo dục và Đào tạo. Các đối tượng có cha, mẹ hoặc cả cha và mẹ là người dân tộc thiểu số thuộc đối tượng ưu tiên 01. Vậy trong trường hợp của em hoàn toàn được cộng điểm ưu tiên theo đối tượng 01. Chúc em thành công!
Hỏi: Cho em hỏi giả sử em thi vào ngoại thương nhưng k đủ điểm liệu có đc vào ktqd k? hoặc thi y hà nội k đậu thì có đc vào y Huế không?
Đáp: Chào em. Khi em tham dự kì thi tuyến sinh và không điểm trúng tuyển vào nguyện vọng 1 nhưng có số điểm cao hơn điểm sàn ĐH, CĐ em được nhận giấy chứng nhận kết quả. Em có thể dùng giấy chứng nhận kết quả để tham gia xét tuyển vào các trường ĐH, CĐ khác có cùng khối thi và có tổ chức xét tuyển. Vì vậy, em có thể tham gia xét tuyển vào hai trường trên nếu hai trường có tổ chức xét tuyển nguyện vọng. Chúc em thành công!
Hỏi: Xin cho em hỏi CĐ nghề được phép liên thông những trường nào ạ ở phía nam.vì trường ĐH công nghiệp tphcm không cho cao đẳng nghề lien thông nữa ạ.Em cảm ơn mong được trả lời sớm?
Đáp: Chào em, Theo thông tư của Bộ Giáo dục và Đào tạo, các trường được phép đào tạo liên thông từ cao đẳng nghề lên trình độ ĐH tại khu vực phía nam như sau: Trường Đại học Sư phạm kỹ thuật TP.HCM. Trường Đại học Công nghệ Đồng Nai. Trường Đại học Trà Vinh. Chúc em thành công!
Hỏi: Em nộp giấy báo điểm gốc vào trường công đoàn để xét nv2 của hệ cao đẳng của trường, vậy giờ e muốn rút lại giấy báo điểm có được k? vì e k trúng tuyển, nên e có dự định rút ra để gửi vào trường khác. vậy thủ tục e cần những giấy tờ gì để rút? hiện tại e có biên lai của bưu điện vs chứng minh nhân dân thì có rút đc k?
Đáp: Chào em. Theo qui chế tuyển sinh của Bộ Giáo dục và Đào tạo thí sinh được phép rút hồ sơ nguyện vọng 2 để nộp vào trường khác. Em mang giấy xác nhận đã nộp hồ sơ xét tuyển (nộp chuyển phát thì có xác nhận của bưu điện, nộp tại trường thì có xác nhận của cán bộ tuyển sinh) đến trường để xin rút hồ sơ. Nếu mất em có thể mang CMT hoặc các giấy tờ có dán ảnh hợp lệ để thay thế. Khi rút ra em được phép dùng bút phủ lên thông tin đã viết để ghi lại nộp trường khác. Tuyệt đối không được làm rách giấy chứng nhận điểm thi. Chúc em thành công!

Hỏi: Em tên là Nam. Em nghe nói dự thi Học viện Biên Phòng phải đạt 3 năm học sinh khá mới được thi. Điều này có đúng không ạ?!
Đáp: Chào em, Học viên biên phòng là trường thuộc khối nghành Quân đội, không hạn chế về ngưỡng học lực của các năm THPT khi tham gia thi tuyển. Chúc em thành côn
Hỏi: em là nữ và bị cận khoảng 1,5 độ có được tuyển hay không? Nếu nguyện vọng 1 của em là trường DH ANND nguyện vọng 2 là trường khác thì lỡ em không đậu được vào trường Dh ANND đó thì em được tuyển xuống trường Trung cấp công an được không?..
Đáp: Chào em, Trường hợp thi lực của em không đủ điều kiện để tham dự thi tuyển các khối ngành Quân đội, Công an nhân dân. Em có thể tham khảo kĩ thông tin điều kiện thi tuyển của hai khối ngành Quân đội, Công an ở bài viết trên. Chúc em thành công!

Last edited by a moderator:
Top Bottom