Toán 9 Tư vấn sách ôn thi vào 10 chuyên

Phan Hải Đăng 11108

Học sinh
Thành viên
1 Tháng mười 2021
23
22
21
16
Đồng Nai

vangiang124

Cựu TMod Toán
Thành viên
22 Tháng tám 2021
1,199
2,901
346
21
Gia Lai
THPT Chuyên Hùng Vương
Mọi người cho em hỏi là hiện nay có rất nhiều sách ôn thi vào 10 chuyên môn toán, vậy mình nên chọn sách nào là đầy đủ và tốt nhất ạ? Mong mọi người giúp em
Hồi chị ôn thi chuyên chị cũng mua nhiều sách lắm, nhưng mà cái kết là nó như mới luôn, kiểu đi học thêm nhiều nên không có thời gian làm ấy. Với lại cấu trúc đề thi của trường mình thi nó cũng khác so với dạng bài toán trong sách nữa nên đối với bản thân chị thì chị chọn cách đi học thêm thầy cô ôn thi vào 10 để nó sát cấu trúc đề thi tránh học lan man gây mơ hồ.

@Mộc Nhãn @kido2006 @Trần Nguyên Lan ai biết sách nào hay hay vào chia sẻ với bạn ấy với nhaa

Ngọcc Anhh Yumerinn

Học sinh tiến bộ
Thành viên
18 Tháng mười hai 2021
650
3
2,052
231
13
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc
Vĩnh Phúc
Mọi người cho em hỏi là hiện nay có rất nhiều sách ôn thi vào 10 chuyên môn toán, vậy mình nên chọn sách nào là đầy đủ và tốt nhất ạ? Mong mọi người giúp em
Dạ em chào anh , anh tham khảo link này nhé trong này đủ sách để luyện thi đó ạ . Em nghĩ anh nên tham khảo trên Megabook cũng được ạ
Anh vô cái tham gia cái này để xem chỗ nào hổng để ôn nhé anh :https://diendan.hocmai.vn/threads/k...ieng-anh-danh-rieng-cho-hoc-sinh-2007.847075/

7 1 2 5

Cựu TMod Toán
Thành viên
19 Tháng một 2019
6,871
11,478
1,141
Hà Tĩnh
THPT Chuyên Hà Tĩnh
Theo mình nghĩ, hầu hết các sách ôn thi vào lớp 10 bây giờ thì đều có thiên hướng là tổng hợp các đề thi vào chuyên của các năm, rồi soạn lời giải kèm với giải thích chi tiết. Cho nên, nhìn chung thì sách nào cũng vậy, chỉ hỗ trợ cho bản thân 1 phần thôi chứ không có sách nào xem như là đầy đủ nhất đâu nhé bạn.
Mình thì đề xuất cho bạn quyển sách này, nhìn chung thì nó cũng có lời giải chi tiết, còn có phần bài tập tương tự cho bạn luyện thêm:

Top Bottom