[Tư vấn] Chọn ngành thi ĐH khối A1

N

nhatanh131097

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em năm nay lớp 11, dự định sẽ thi khối A1. Trong 3 môn TLA thì Toán e học cũng khá, Av ổn, riêng Lý thì không tự tin lắm. Em muốn thi những trường Đh có ngành liên quan đến Tiếng Anh ( vì môn này em học khá tự tin). Và vấn đề là khi ra trường dễ có việc làm khi học những ngành đó. Mn có thể tư vấn giúp em những ngành nào học liên quan đến ngoại ngữ T.A nhiều ko?

R

rowe16

Ngành nào cũng dễ xin việc với điều kiện là bạn phải có nhiệt huyết với ngành đó. :) Nếu là chị thì chị sẽ học ngành chị thích chứ không theo xu hướng. Không ai đảm bảo là sau 5 năm, khi em đã ra trường, ngành ban đầu em đã chọn vì lí do dẽ xin việc đó vẫn còn la ngành hot đâu. Cứ chọn ngành mình thích em nhé! ;)

N

nhatanh131097

dạ. e cảm ơn c. e rất thích học ngoại ngữ (av), nhưng hình như những ngành liên quan nhiều ngoại ngữ chỉ có ở khối D. mà em thì lại ko giỏi Văn nên chỉ thi A1. hic

D

diepnth@hocmai.com.vn

dạ. e cảm ơn c. e rất thích học ngoại ngữ (av), nhưng hình như những ngành liên quan nhiều ngoại ngữ chỉ có ở khối D. mà em thì lại ko giỏi Văn nên chỉ thi A1. hic
chị thấy em nói lý em cũng có tự tin đâu
nếu em thi khối D thì sẽ tốt hơn nếu như em học giỏi tiếng anh,vì khối D tiếng anh thi khó hơn ,các môn toán và văn sẽ thở hơn 1 chút

Top Bottom