Tư vấn chọn ngành - nghề

C

chuanho

Các bạn ơi bây h có nên thi vào Kinh te ko nhỉ?Bởi tớ sợ thi vào kinh tế xong thất nghiệp do số lượng học kinh tế quá đông.

B

bont

Các bạn ơi bây h có nên thi vào Kinh te ko nhỉ?Bởi tớ sợ thi vào kinh tế xong thất nghiệp do số lượng học kinh tế quá đông.

Tuy khối ngành kinh tế là đông nguồn lực, tuy nhiên kinh tế ngày càng phát triển cùng với hội nhập nền kinh tế thế giới thì cơ hội việc làm đối với khối ngành này là hấp dẫn. Tuy nhiên song song với cơ hội cao thì yếu tố năng lực của các bạn sau khi ta trường sẽ quyết định rất lớn.
Vì vậy các bạn trong quá trình theo học nên tích lũy vốn kiến thức cho mình và học hỏi những kinh nghiệm, rèn luyện sự năng động để sau khi ra trường có thể làm việc tốt.

C

cuimuoimuoi_1969

vậy theo môi người thi khối d với a1 thì có những ngành nào đang là hot??
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~```

B

bont

vậy theo môi người thi khối d với a1 thì có những ngành nào đang là hot??
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~```

Chào bạn, theo mình khối d và khối A1 thì có một số khối ngành cùng với khối A như ngành kinh tế, khối kỹ thuật, khối ngoại ngữ. Những khối ngành này mà học tập và năng động thì đều có cơ hội, môi trường, thu nhập rất cao bạn à

R

r0se_evil_nd98

.

trời ạ..anh giỏi vậy mà cũng lo ngành nghề ạ
:confused:..theo em thì sau này chọn ngành mình theo đòi hỏi nhiều vấn đề
thứ nhất là cầ tấm bằng phải dễ xin việc (vì vậy phải cố gắng đạt bằng giỏi)
thứ 2 là ngành mình làm sau này phải được đất nước quan tâm chú trọng
thứ 3 nữa là lời khuyên của em . xã hội giờ phức tạp không phải mình thích ngành gì rồi quyết tâm theo.phải xác định tương lai..gia đình..ôi tỉ vấn đề..:D..với em thì em thích Y ..giúp được nhiều người..xã hội càng ngày vai trò của bác sĩ càng quan trọng..và thu nhập cũng được..hihi.:D

Top Bottom