Ngoại ngữ Tư vấn cách học tiếng Anh để đi du học

haidohuu

Học sinh
Thành viên
14 Tháng ba 2014
3
3
46
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người, chuyện là năm sau ba mẹ có kế hoạch cho mình đi du học ở Úc. Thiệt sự là mình trước giờ rất dở tiếng Anh. Bây giờ mình phải bắt đầu từ đâu, nên đi học ở trung tâm hay là tự học sẽ ổn hơn. Nếu học ở trung tâm thì có chỗ nào tốt tại HCM gần Tân Bình không?

Mình cảm ơn mọi người.

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Chào mọi người, chuyện là năm sau ba mẹ có kế hoạch cho mình đi du học ở Úc. Thiệt sự là mình trước giờ rất dở tiếng Anh. Bây giờ mình phải bắt đầu từ đâu, nên đi học ở trung tâm hay là tự học sẽ ổn hơn. Nếu học ở trung tâm thì có chỗ nào tốt tại HCM gần Tân Bình không?

Mình cảm ơn mọi người.
Hiện tại trình độ của bạn như thế nào (mất gốc hoàn toàn / hiểu được sơ sơ / có thể viết, nói nhưng còn ngắt ngứ nhiều)? Bạn đã từng tham gia kỳ thi tiếng anh nào chưa, nếu có thì bạn nên đăng điểm số (tất cả các thang có thể) lên đây để bọn mình có thông tin để hỗ trợ bạn.

Mình cũng muốn hỏi thêm về ý định du học của bạn. Bạn có thực sự muốn được đi du học Úc, hay là học đại học ở Việt Nam , hay là bạn muốn đi nước nào khác? Ngoài tiếng Anh và tiếng Việt, bạn còn biết những thứ tiếng nào khác nữa?

Lê Uyên Nhii

Yêu lao động | Cựu TMod Văn
Thành viên
2 Tháng ba 2017
2,534
5,851
719
18
Thanh Hóa
THPT Lê Văn Hưu

Mình cảm ơn mọi người.
theo mình là tự tìm tòi và học online tại nhà ạ
bây giờ thời đại 4.0 rồi nhiều trang web học TA vừa hay mà vừa hiệu quá
VD: x3 English, UCAN, VOCA, ELSA, ... bạn có thể tham khảo
Nhưng trình độ TA của bạn là gì?
------
hiện tại bạn đang học lớp mấy?
Có thể cuối năm lớp 10 hoặc 12 là mình cũng đi du học Australia hoặc England
nếu năm nay không có sự kiện này xảy ra thì có lẽ mình được đi rồi TvT

Khánh Hồ Bá

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tư 2019
634
567
121
19
Nghệ An
THCS Sơn Hải

Mình cảm ơn mọi người.
Mình nghĩ đầu tiên muốn làm gì bạn phải có lòng quyết tâm đến cùng đã ,sau đó thì bạn phải nắm vững các kiến thức cơ bản của tiếng anh cấp 3 , ( trình đọ 6-7 điểm thi đại học) ,sau đó bạn có thể đến trung tâm học hoặc tự học online ở nhà cũng được,về IELTS, TOIEC,TOEFL, nếu muốn bạn có thể đến trung tâm, còn nếu muốn học ở nhà thì chỉ cần lên GG search sách để học . SÁch để học rất nhiều thoải mái cho bạn học
Chúc bạn học tốt

• Like
Reactions: Hà Chi0503

Hà Việt Sơn

Học sinh
Thành viên
15 Tháng mười hai 2019
126
79
36

Mình cảm ơn mọi người.
bạn đều có thể tự học lẫn học trung tâm nha. (Lời khuyên của mình ko mang tính chất quảng cáo nhe)
Tối thiểu là bạn phải có bằng IELTS academic (nên nhớ là do IDP cấp bằng nhé, bạn mà thi BC thì khỏi đi ÚC luôn) tối thiểu 6.5 và GPA (điểm trung bình) là 7.5: Còn nếu bạn học KHTN thì thi thêm SAT
Mình biết 1 cơ sở IELTS ở Tân Bình (IELTS Fighter)
Cơ sở 10:
Số 94, Đường Cộng Hòa, Quận Tân Bình, TP Hồ Chí Minh
SĐT: 02866538585, Hotline:0903 411 666
Nếu bạn tự học thì đơn giản lắm:
+) Nếu bạn viết luận thì bạn xem qua Grammarly for Chrome và Pro Aid Writting (tất cả chọn chế độ Academic) và nhớ tải về máy
+) Dùng Engbreaking (có hiệu quả thật nhé, mình dung rồi nha)
Chúc bạn thành công trên con đường du học Úc

• Like
Reactions: realjacker07

shinbukaiyuu

Học sinh
Thành viên
17 Tháng ba 2014
12
1
46
Mình nghĩ rằng bạn nên học giao tiếp lẫn IELTS luôn đó. Nếu nhà ở gần Tân Bình thì bạn có thể tham khảo trung tâm Anh ngữ TalkFirst. Mình vừa kết thúc khoá luyện thi IELTS ở TalkFirst và đã lấy được IELTS 6.0 trong tháng 4 vừa rồi. Cá nhân mình thấy đội ngũ giảng viên ở TalkFirst toàn người giỏi, toàn IELTS 8.0 trở lên, mình đã tìm hiểu qua khá nhiều trung tâm tiếng Anh, mình thấy phương pháp dạy ở đây LOGIC, dễ hiểu, dễ nhớ và dễ áp dụng. Ngoài ra mình con được tham gia các lớp học Activity với giáo viên nước ngoài tăng cường giao tiếp và phản xạ luôn. Thời gian và chi phí bỏ ra cho việc luyện thi IELTS ở TalkFirst của mình là xứng đáng.

• Like
Reactions: haidohuu

dvtien1979@gmail.com

Học sinh
Thành viên
2 Tháng tư 2014
40
18
46
18
Thanh Hóa
THPT Triệu Sơn 1
Mình nghĩ là, học trung tâm hay tự học thì cũng tùy khả năng của mỗi người. Nếu bạn cảm thấy mình có khả năng tự học tốt, thì bạn nên tự học ở nhà. Bởi vì bây h thời đại 4.0 không, search một cái là ra rất nhiều trang học tiếng anh. ( Như IELTS FIGHTER, MOON.VN, ELSA, CAMBLY....thật ra tuy nhiên bây giờ nhiều trang học online tràn lan rất khó chọn lọc, bạn có thêm xem vlog của Giang ơi, Hana's Lexis để nghe tư vấn về việc học tiếng anh & đi du học...). Còn nếu không, hãy đi học ở trung tâm.
Thứ hai là, bạn nên xem xét lại việc đi du học Úc. Đó là dự định của ba mẹ bạn, nhưng liệu bạn có muốn không ? Nếu bạn thực sự muốn, hãy lấy nó làm niềm động lực để học Tiếng Anh.
Không phải mình quảng cáo đâu, nhưng bạn có thể tham khảo quyển IELTS HANDBOOK của Kiên Trần í, thực sự rất bổ ích và cần thiết cho việc học IELTS. Nó cũng đã gây cho mình nhiều cảm hứng trong việc học TA.

Nói chung là, học Tiếng Anh không khó, cái khó là bạn phải có lòng kiên nhẫn và chăm chỉ, chủ động. Cố lên nhé!

Top Bottom