Tư thế ngủ và tính cách

Status
Không mở trả lời sau này.
L

luckystar_smile

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Còn gì thú vị bằng, chỉ nhìn qua cách nằm ngủ , bạn có thể đoán được phần nào nếu không nói là biết khá rõ được bản tánh, nội tâm căn bản của một con người .Qua kinh nghiệm của bao đời, ông cha ta cũng đã có nhiều câu ca để tả tánh nết và cuộc đời của con người qua thế nằm ngủ và gần đây nhất, bác sĩ Dankell người Mỹ sau khi đã dày công nghiên cứu chiêm nghiệm dưới góc độ khoa học đã rút ra được những nhận định và tính chính xác về tính cách con người qua tư thế nằm ngủ.
Bạn thường ngủ theo tư thế nào?

A. Ngủ nằm nghiêng
B. Ngủ nằm sấp.
C. Ngủ nằm ngửa thoải mái.
D. Ngủ trong khi một chân hoặc cả hai chân để thòng xuống đất.
E. Ngủ gác chân này lên chân kia.
F. Người nằm nghiêng, hơi co ngườii, chân tay duỗi tự nhiên.
G. Trùm chăn kín từ chân lên đầu.
H. Ngủ co quắp hai tay ôm đầu
----------------------------> Giải đáp:
A.Thân mình co gắp lại, tay ôm chặc chiếc gối hoặc cái mền hoặc con búp bê ..v..v ..vào bụng thì thường đó là con người có tánh chất yếu đuối , cần đến sự che chở đùm bọc của người khác.
B.Là người có giấc ngủ chập chờn, trong cuộc đời thường gặp nhiều trắc trở khó khăn và lúc nào cũng ở trong tư thế sẳn sàng đương đầu với những khó khăn trắc trở đó .
C.Nằm ngửa với tư thế thoải mái nhất, ngoài tư thế nằm này cuộc đời cũng thoải mái vậy , bạn lúc nào cũng tự tin, rất bình tĩnh, không có điều gì làm bạn phải quá bận tâm lo nghĩ và sợ sệt cả.Trong thời thơ ấu, những đứa trẻ được gia đình cha mẹ nuông chiều cũng thường có tư thế nằm như vậỵ
D.Nằm trong tư thế một trong hai chân để thòng xuống đất. Đây chính là hình ảnh biểu hiện cho một con người lúc nào cũng sẵn sàng trong tư thế vội vàng, lật đật trong mọi tình huống.
E.Ngủ gác chân này lên chân kia. Đây là con người hay lo lắng, rất dể mất bình tĩnh và từ đó thường thiếu sáng suốt để kịp thời đánh giá đúng sự việc xảy ra chung quanh họ
F. Bạn khá bình tĩnh trước mọi sự việc (trái với người gác chân lên nhau) lại dễ hoà hợp với mọi người và môi trường xung quanh.
G.Nằm ngủ trùm kín chăn từ chân lên đầu. Bạn thích sống thu mình, không dám xông xáo nơi chốn đông người, thường hay đỏ mặt, bẽn lẽn và rất ngại va chạm với người chung quanh.
H.Nằm co hai tay ốm lấy đầu. Bạn suy tư, hay lo nghĩ và cô đơn.

Last edited by a moderator:
G

girltoanpro1995

A. Ngủ nằm nghiêng
G. Trùm chăn kín từ chân lên đầu.
H. Ngủ co quắp hai tay ôm đầu

Thường ngủ 3 kiểu này :)). Nắng mưa gì cũng trùm chăn cả :D Mẹ la cũng kệ =)*
p.s: đi ngủ Gơn hay sờ mó lung tung :)). Thường thì hay thò tay trong bụng cho ấm ... có bữa mơ ác mộng ... cào trầy rốn :|... có bữa để tay ngược sờ lưng nguyên 1 đêm ... sáng dậy tưởng bại liệt tay dòi =))...

H

hardyboywwe

Khi đã ngủ thì còn phải cựa quyậy nữa,mấy ai nằm yên đâu mà biết ;))
nhưng mình đoán chắc là cái này
F. Người nằm nghiêng, hơi co ngườii, chân tay duỗi tự nhiên.

G

girltoanpro1995

A.Thân mình co gắp lại, tay ôm chặc chiếc gối hoặc cái mền hoặc con búp bê ..v..v ..vào bụng thì thường đó là con người có tánh chất yếu đuối , cần đến sự che chở đùm bọc của người khác.
G.Nằm ngủ trùm kín chăn từ chân lên đầu. Bạn thích sống thu mình, không dám xông xáo nơi chốn đông người, thường hay đỏ mặt, bẽn lẽn và rất ngại va chạm với người chung quanh.

Tớ đây à? Đúng phết ;)

T

tieuthu117

Bạn khá bình tĩnh trước mọi sự việc (trái với người gác chân lên nhau) lại dễ hoà hợp với mọi người và môi trường xung quanh.
hehe

B

barbieflower

C.Nằm ngửa với tư thế thoải mái nhất, ngoài tư thế nằm này cuộc đời cũng thoải mái vậy , bạn lúc nào cũng tự tin, rất bình tĩnh, không có điều gì làm bạn phải quá bận tâm lo nghĩ và sợ sệt cả.Trong thời thơ ấu, những đứa trẻ được gia đình cha mẹ nuông chiều cũng thường có tư thế nằm như vậỵ
G.Nằm ngủ trùm kín chăn từ chân lên đầu. Bạn thích sống thu mình, không dám xông xáo nơi chốn đông người, thường hay đỏ mặt, bẽn lẽn và rất ngại va chạm với người chung quanh

cái này hình như đúng..................

T

thienthanlove20

Mình là A.

Ngủ mà ko nằm nghiêng, ko có cái gì ôm là không ngủ đc :D

P

peanut0301

Mình là F
Bạn khá bình tĩnh trước mọi sự việc (trái với người gác chân lên nhau) lại dễ hoà hợp với mọi người và môi trường xung quanh.
Có vẻ đúng lắm

Đoàn Hoàng Lâm

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
644
354
176
22

thanhbinh2002

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng tám 2016
316
176
126
22

Trần Uyển Nhi

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng năm 2016
424
976
214
Hà Tĩnh
C
Tất cả
B.Là người có giấc ngủ chập chờn, trong cuộc đời thường gặp nhiều trắc trở khó khăn và lúc nào cũng ở trong tư thế sẳn sàng đương đầu với những khó khăn trắc trở đó .
D.Nằm trong tư thế một trong hai chân để thòng xuống đất. Đây chính là hình ảnh biểu hiện cho một con người lúc nào cũng sẵn sàng trong tư thế vội vàng, lật đật trong mọi tình huống.
E.Ngủ gác chân này lên chân kia. Đây là con người hay lo lắng, rất dể mất bình tĩnh và từ đó thường thiếu sáng suốt để kịp thời đánh giá đúng sự việc xảy ra chung quanh họ
F. Bạn khá bình tĩnh trước mọi sự việc (trái với người gác chân lên nhau) lại dễ hoà hợp với mọi người và môi trường xung quanh.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom