Ngoại ngữ Từ điển nào dùng tốt nhất

Thuphuonglttpm

Học sinh mới
Thành viên
28 Tháng sáu 2017
1
0
1
22
Hà Nội
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình 2k2 chuẩn bị lên lớp 10, sau 1 năm bỏ bê môn anh giờ mình mới bắt đầu học lại. Giờ mình cảm thấy rất yếu phần từ vựng nên muốn sd từ điển, nhg mình k biết nên sd từ điển nào để thật sự phù hợp mà hiệu quả. Mọi người gíup mình với ạ :((! Mình cảm ơn

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Mình 2k2 chuẩn bị lên lớp 10, sau 1 năm bỏ bê môn anh giờ mình mới bắt đầu học lại. Giờ mình cảm thấy rất yếu phần từ vựng nên muốn sd từ điển, nhg mình k biết nên sd từ điển nào để thật sự phù hợp mà hiệu quả. Mọi người gíup mình với ạ :((! Mình cảm ơn
Từ điển có nhiều loại lắm. Nếu chị muốn học từ vựng nhanh thì dùng từ điển song ngữ kết hợp với việc học và làm bài tập liên quan đến từ vựng và cả ngữ âm nữa. Còn nếu bạn muốn học từ vựng một cách hiệu quả, nhớ lâu thì em có các cách sau:
- Chị nên xem phim nước ngoài, đọc báo nước ngoài, nghe nhạc US-UK và thường xuyên ghé thăm trang Ted nhé (cái Ted chị tự tìm trên google)
- Sử dụng từ điển đơn ngữ kết hợp với từ điển song ngữ. Tức là khi có từ mới, chị sẽ tra trên từ điển bằng tiếng Anh, sau đó trong định nghĩa có các từ chị không hiểu, tra tiếp bằng từ điển đơn ngữ, hoặc lấy từ điển song ngữ anh - việt để tìm định nghĩa.
- Mức độ cao hơn là chị không còn học từ mới qua việc dịch nữa, mà học bằng cách quan sát, nhìn nhận, lắng nghe, nếm, ngửi, thấu hiểu. Cái này em sẽ nói chi tiết sau.

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Từ điển Oxford nhé. Nó là loại từ điển chuẩn nhất cho ng mới bắt đầu học cx như học lâu năm.
Mới bắt đầu thì em chọn: Oxford Anh Việt
Còn lâu năm thì chọn : Oxford Anh Anh

• Like
Reactions: Tú Linh

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Cho em bổ sung là cả từ điển trực tuyến như dictionary chấm com, từ điển cambridge, từ điển globse bla bla

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,748
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Từ điển Oxford nhé. Nó là loại từ điển chuẩn nhất cho ng mới bắt đầu học cx như học lâu năm.
Mới bắt đầu thì em chọn: Oxford Anh Việt
Còn lâu năm thì chọn : Oxford Anh Anh
Chị em cũng bảo em chọn từ điển đấy tiêu chuẩn lắm ý!!

Top Bottom