TTS

V

van_ha

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

EM muốn hỏi tú tài số 2010(sắp sang 2011)có phải là diễn ra hàng tuần k? hay là chỉ vào tháng 4 và nếu em muốn tham gia thì phải làm ntn??em đã xem các bài viết nhưng đều nói là vào chung kết...lúc nói là vào chủ nhật hàng tuần nhưng em k biết làm sao có thể thi dc và làm thế nào biết lịch thi..thấy cô học mãi giúp em với ạ!!!

H

hocmai.diendan

EM muốn hỏi tú tài số 2010(sắp sang 2011)có phải là diễn ra hàng tuần k? hay là chỉ vào tháng 4 và nếu em muốn tham gia thì phải làm ntn??em đã xem các bài viết nhưng đều nói là vào chung kết...lúc nói là vào chủ nhật hàng tuần nhưng em k biết làm sao có thể thi dc và làm thế nào biết lịch thi..thấy cô học mãi giúp em với ạ!!!

Đây là các thông tin của năm vừa rồi và dự kiến sẽ tổ chức vào khoảng thời gian này của năm 2012.

I. MỤC ĐÍCH
  • Tạo điều kiện cho các bạn học sinh có cơ hội kiểm tra kiến thức với đề thi theo cấu trúc dự kiến cho kỳ thi tốt nghiệp THPT và nội dung phù hợp với chương trình học trên lớp tại thời điểm thi.
  • Mô phỏng một phần kỳ thi tốt nghiệp THPT, giúp các bạn học sinh quen dần và tự tin trước áp lực trong phòng thi, sẵn sàng cho các kỳ thi chính thức.

II. ĐỐI TƯỢNG THAM GIA

• Tất cả các bạn học sinh, sinh viên trên toàn quốc, có tài khoản đăng ký hợp lệ tại Ngôi trường chung của học trò Việt - Hocmai.vn .
  • Đối tượng xét giải: Tất cả các bạn học sinh đang học lớp 12 tại các trường THPT trên toàn quốc.
III. HÌNH THỨC THAM GIA

• Truy nhập vào website www.hocmai.vn.
  • Đăng ký một tài khoản mới nếu chưa có
Lưu ý:
Mọi thông tin cá nhân khi đăng ký phải được gõ Tiếng Việt có dấu. Nếu thông tin khi đăng ký không đầy đủ hoặc thiếu chính xác, bạn sẽ không đủ điều kiện để tham gia xét giải. Thông tin xét giải là thông tin của học sinh tại thời điểm thi, không chấp nhận việc thay đổi thông tin sau khi thi.

• Đăng nhập vào tài khoản cá nhân tại Hocmai.vn và thực hiện đề thi vào Chủ nhật hàng tuần theo thời gian chi tiết ở mục V.
IV. NỘI DUNG THI

• Mỗi tuần, thí sinh sẽ làm bài thi của các môn theo lịch thi được Ban tổ chức sắp xếp cho từng tuần.
  • Đề thi được xây dựng theo cấu trúc quy định của Bộ GD&ĐT cho kỳ thi Tốt nghiệp THPT 2011.
  • Các môn thi: Toán, Tiếng Anh, Ngữ văn, Địa lí, Vật lí và Sinh học.

V. THỜI GIAN

• Cuộc thi diễn ra hàng tuần, từ 10/04/2011 đến 10/5/2011
- Vòng loại: Chủ nhật hàng tuần từ 10/04 đến 01/05/2011
- Vòng Chung kết: 05/05 đến 10/05/2011

Em vào link sau để tìm hiểu và cập nhật thông tin cho mình nhé!

http://tintuc.hocmai.vn/index.php?option=com_content&task=blogcategory&id=0&Itemid=116

Top Bottom