Trượt ĐH NV1 có được xét xuống hệ CĐ ?

H

h291

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Vừa rồi mình thi Thương Mại ngành kế toán... được có 17.5đ :( biết chắc là trượt rồi... năm ngoái ngành này lấy 19.5đ. Mình được biết trong trường có hệ CĐ có 2 ngành là Kinh doanh KS-DL và Marketing.
Mình định học hệ CĐ rồi thi liên thông lên ĐH.
Vậy giờ mình nộp đơn xét tuyển NV2 vào hệ CĐ trường này ngành Marketing được hok? hay phải nộp đơn NV2 vào trường ĐH khác có ngành đúng với ngành mình đã thi?
Mong mọi người cho câu trả lời chính xác được chứ? :( (vẫn chưa thực sự hiểu lắm).

L

langtu1302

chào bạn h291, với số điểm như bạn nói là 17.5 điểm bạn đoán mình rới đại học thì trường sẽ phát cho bạn 2 phiếu số 1 và phiếu số 2( điểm bạn chắc chắn cao hơn điềm sàn). bạn dùng phiếu số 1 để đăng ký vào ngành marketting hệ cao đẳng chắc chắn đậu. chúc bạn thành công. Nhưng 17.5 điềm cũng còn hi vong ở một số trường đại học khác nửa đó. bạn chịu khó tìm thử nha.

H

h291

chào bạn h291, với số điểm như bạn nói là 17.5 điểm bạn đoán mình rới đại học thì trường sẽ phát cho bạn 2 phiếu số 1 và phiếu số 2( điểm bạn chắc chắn cao hơn điềm sàn). bạn dùng phiếu số 1 để đăng ký vào ngành marketting hệ cao đẳng chắc chắn đậu. chúc bạn thành công. Nhưng 17.5 điềm cũng còn hi vong ở một số trường đại học khác nửa đó. bạn chịu khó tìm thử nha.

Mình nghe nói phải nộp hồ sơ đúng với ngành mà mình đã chọn trước đó mà ngành marketing không phải là ngành mình thi :|
Như vậy có được nộp hồ sơ NV2 ngành đó hay không?
Có người ở trường đó nói là "khoa Marketing và Khách sạn du lịch
chỉ lấy chỉ tiêu Cao đẳng cho các thí sinh thi khoa Marketing và KSDL."
Nếu vậy thì mình không thể nộp hồ sơ NV2 vào hệ CĐ của trường này ngành marketing phải không?

L

langtu1302

bạn không nói rõ nên mỉnh không thể giải thích cặn kẽ cho bạn được. Nhưng mình noi như vậy,ví dụ bạn thi khối A dc 17.5 điểm thì bạn có thể xét nv2 xuống trường khác hoặc hệ CĐ cùng khối thi( khối A) và nằm trong vùng tuyển( trường đó tuyền sinh như thế nào: cả nước hay chỉ một vùng nào thôi). 17.5d bạn có thể dk cao đẳng nv2 của trường. thân ái.chúc bạn thảnh công

Top Bottom