Tâm sự Trong tương lai.. kiến thức cần có là gì?

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
19
Lâm Đồng
Trường .......
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Là một chủ nhân trong tương lai, em nghĩ mình cần trau dồi những kiến thức gì ngay bây giờ để sau đó là nền tảng cho em, để góp phần xây dựng một quốc gia giàu mạnh??
Mình nghĩ đây là một chủ đề khá hay để mọi người cùng nhau ngồi lại và chia sẻ, hãy thể hiện suy nghĩ của mình nào

• Like
Reactions: Hawllire

Hawllire

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng mười 2019
219
865
96
Nam Định
THCS Hoàng Hoa Thám
Theo tớ, rất khó để nói rõ rằng cần có kiến thức thế nào để giúp xây dựng đất nước giàu, mạnh như bạn nói vì dù là kiến thức về bất kì lĩnh vực nào cũng đều có lợi và đều giúp ích. Nên lựa chọn môn học bạn thích, đam mê, liên quan đến ước mơ của bạn hoặc bạn cảm thấy nó "dễ học".

Nếu nói, kiến thức đặc biệt cầnquan trọng cho một tương lai ổn định thì có lẽ là "có kĩ năng sống""biết trải nghiệm để có kinh nghiệm". Ngoài những kiến thức trong sách vở, thực hành cũng là một cách trau dồi kiến thức vô cùng quan trọng, hoặc thậm trí hơn cả những bài giảng trên trường vì sống "thực tế" nên không thể mãi xài "lí thuyết" được.

P/s: Theo tớ là vậy, đó chỉ là một ý kiến mang tính chủ quan của cá nhân tớ nên nếu có gì sai sót, xin bỏ qua cho.

Top Bottom